Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีการ config Router เน็ต 3BB หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีการ config Router เน็ต 3BB หน่อยครับ

คือว่า ผมใช้ Router ตัวที่แถมมากับ 3BB มันก็เล่นเน็ตได้ปรกตินะครับ แต่พอเปลี่ยนมาใช้ TP-LINK TD-W8901G มันก็มีปัญหาเลยครับ ความเร็วไม่เต็มบ้าง หลุดบ้าง สารพัด ฯลฯ คือตรงที่ผมงง ก็คือ ADSL Mode กับ ANNEX อะครับ ไม่รู้ว่าจะตั้งอันไหนดี เพราะของเดิมมันเป็น All ตัวนี้ผมลองตั้งเป็น Auto-Syn มันก็ติดแป๊ปๆ แล้วก็หลุด บางทีก็มาไม่เต็มอะครับ

รบกวนท่านผู้รู้ชี้แจงด้วยนะครับ

ขอบพระุึุคุณอย่างสูง

ตั้ง vpi/vci =0/33
    Annex = A
    Adsl 2+

Comment

ขอบบคุณคุณ baraqkak ที่เป็นแนวทางให้นะครับ ขอบคุณครับ
      ความเร็ว มาเต็ม แต่บางทีหลุดบ้าง บาทีต่อไม่ได้บ้าง หลุดบ่อยๆ
      System Log ขึ้นแต่คำว่า Call Failed

ท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

ลองเปลี่ยนเป็น ADSL2+ Annex M ดูครับ

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
          ตั้ง vpi/vci =0/33
          Annex = A
          Adsl 2+
          ลอง vci ตั้ง เป็น33 net เข้าไม่ได้

Comment

Originally posted by TPMPS View Post
            ลอง vci ตั้ง เป็น33 net เข้าไม่ได้
            เย้ย ของ 3BB แน่นอนเปล่าเนี่ย
            ของผมก็ VPI=0/VCI=33/WAN Setting=PPPoE/PPPoA
            ADSL2+ Annex M อ่ะครับ

Comment

สรุปแล้ว

ผมต้องกลับไปใช้ Router 1 port ที่แถมมากับ 3bb เหมือนเดิม
              ส่วน TP-LINK TD-W8901G (แนะนำว่าอย่าซื้อเลย) ก็เอามาทำเป็น Access Point แทน

ถือตรงตามจุดประสงค์ที่ต้องการเลย จบข่าว

Comment

Working...
              X