Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคนแบบเหนียวหรือไม่เหนียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคนแบบเหนียวหรือไม่เหนียว

ผมอยากทราบว่าซิลิโคนทาซีพียู แบบเหนียวหรือไม่เหนียวดีกว่ากันครับ คือตอนแรกผมใช้เป็นสีเงินๆ เวลาถอดซิ้งไม่เหนียวเท่าไร ตอนหลังเปลี่ยนซีพียู เลยซื้อซิลิโคนใหม่ ปรากฎว่าได้แบบเหนียวๆมาอ่ะครับ ดึกขึ้นตรงๆไม่ได้เลย เลยอยากทราบว่าอย่างไน๋ดีหว่ากันครับ สองอย่างนี้ ในเรื่องการระบายความร้อน ขอบคุณครับ

ผมว่าไม่เหนียวดีกว่าคับ แกะ ง่าย เช็ดง่าย ทาก้อง่าย ^^"

Comment

ใช่ จุดนั้นดีกว่าชัดเจน แต่เรื่องความร้อนล่ะครับ

Comment

ถ้าทาบางๆ แบบเหลวความร้อนน่าจะไหลผ่านได้ดีกว่า เพราะมันจะเรียบสนิทดีกว่ามั้งคับ ความเห็นส่วนตัวนะ^^"

Comment

อิอิ ยังไงก้อขอบคุณนะครับ

Comment

ไม่เป็นไร หิหิหิ (เนียน)

Comment

กำ 555+ จำเนียรหนอ มารับคำขอบคุนได้

Comment

คนขอบคุนนี่ช่วยได้มาก นะครับ ช่วยให้ขำ ฮ่าๆๆๆ

Comment

แนะนำตามท่านด้านบนครับ ทาบางๆ ไม่ใช่ว่างก
                  แต่มันเป็นการทาที่ถูกต้องครับ

Comment

ทาบางๆ

Comment

แบบเหนียวดีกว่า(คือใช้แบบขี้เหนียว ทาน้อยๆหน่อย ดีกว่าทามากๆ)

Comment

แบบแพงๆน่าจะดีทีสุด แต่ยังไงก็ต้องทาบางๆไว้นะ

Comment

ไม่แนะนำแบบเหนียวอย่างแรงครับไม่เช่นนั้น
                          ท่านอาจจะเจอแบบผม (LE 1600 แกะsink ออกมาทีติดมาทั้งยวงแถมขางอด้วย)

Comment

Working...
                          X