Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกรุณาท่านๆ ช่วยจัด spec MB+RAM ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความกรุณาท่านๆ ช่วยจัด spec MB+RAM ให้ทีครับ

ขอความกรุณาท่านๆ ช่วยจัด spec MB+RAM ให้ทีครับ
    เอาแบบ ประสิทธิภาพ : ราคา ~ 1 นะครับ
    โดยมี requirement ดังนี้

1. CPU Q6600 OC เป็นเท่าไหร่ดีถ้าไม่ใช่ G0
    2. MB ต้องเสียบ parallel port ได้ครับ (Printer ตัวเก่า)
    3. RAM ประมาณ 4 GB เอาแบบไหนดี (bus 800 กับ 667 อันไหนมันเหมาะกับ FSB ของ Q6600 ที่ OC เป็นค่า optimum ในข้อ 1 แล้วมากกว่ากันครับ)
    4. ต้องใช้ Vista X64 (ผมทำงานกับ matrix ขนาดใหญ่ครับต้องการ memory มาก + need DX10)
    5. ผมมี Enermax 535W พอไหมครับ มี 1 DVD, 1 X-Fi Fatality+Front, 4 SATAII HDD, 1 8800GTS G92, และพัดลมเดิมๆ ใน case V1000
    6. UPS ต้องกี่ VA? ไม่รวมจอนะครับจอผมแยกต่าง***ง

อยากเสียตังเท่าไรครับ

Comment

เอาแบบ ประสิทธิภาพ : ราคา ~ 1 นะครับ

Comment

ผมคิดว่าที่ผมจัด คุ้มราคาทุกชุดครับ (ผมคิดว่างั้นนะ อิอิ) ส่วนเรื่องประสิทธิภาพ มันขึ้นอยู่กับผุ้ใช้งานครับ ว่าจะเรียกประสิทธิภาพออกมาได้ากน้อยแค่ใหนครับ

เอาสักชุดก็ได้

Q6600
        ASUS P5KR
        RAM ROX667 1Gx4
        UPS อยู่ที่ท่านต้องการให้เครื่องเปิดใช้งานหลังจากไฟดับได้กี่นาที ก็เลือกเอาตามกำลังไฟครับ

ทุกชุดมันคุมหมดแหละครับ อยุ่ที่ท่านจะเลือกอันใหน

อีกสัก 2-3 ตย

DFI BLOODIRON + RAM CORCAIR VS800 1Gx4 ก็คุ้ม
        ASUS P5K DELUX WIFI + CORCAOR XMS 2 800 2Gx2 ก็คุ้มเหมือนกันครับ
        หรือจะ ASUS P5E + GKILL 1066 2Gx4 มันก็โครตแรงแบบคุ้มๆครับ ถ้าชอบ OC แบบสุด

แล้วแต่เลือกที่จะคุ้มครับ ท่าน

Comment

ขอบคุณครับ

UPS เนี่ยถ้ามันมี power ต่ำกว่า PSU จะได้หรือครับ?!?!?
          PSU 800W ใช้ UPS 750VA พอไหมครับ

Comment

up

Comment

เอา Q6600 ฒษฑฺฒ wORD ดิ ป๊าดๆๆ
              อิอิ แซวเล่น

Comment

up

Comment

Working...
                X