Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรกติประกอบคอมใช้siliconeไรกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรกติประกอบคอมใช้siliconeไรกันครับ

อยากรู้ครับ
    ปรกติใช้สีขาวหลอด 20 -*-

CPU ใหม่ๆ ก็ที่ติดซิงค์เดิมๆ นั้นละครับ เปลี่ยนซิงค์ใหม่ก็ที่แถมมากับซิงค์ใหม่หลอดเล็กๆ ครั้งต่อไปก็กระปุกยาหม่องของอมร 40฿ ใช้ทาเป็น 10ๆ ทีเลย หุหุหุ

Last edited by TWK.; 10 Dec 2007, 20:56:14.

Comment

ที่พันทิพย์ร้านไหนขายครับ

Comment

Toshiba ร้านขายอะไหล่TV

Comment

ผมใช้ MX-2 ครับ แพงได้ใจ แต่ส่วนตัวแล้วผมว่าคุ้ม

Comment

Originally posted by ozza View Post
            ที่พันทิพย์ร้านไหนขายครับ
            ด้านหลัง..ชั้น.4หรือ.ชั้น.5/นี่ล่ะครับ

Comment

mx 2 มันดีกว่าเยอะหรอครับ

ปรกติที่ร้านเค้าประกอบขายมันใช้mx2กันมั้ยครับ

Comment

ของผม 10 บาทเอง

Comment

ตอนนี้ไช้ซิลิโคนขาว หรือ สีทองๆ หลอดละ 15-30 บาท ที่ advice ขายอ่ะครับ เข้าไปทีก็ซื้อกลับมาทีละหลอดสองหลอด ถูกดี

เคยไช้ mx1 กับ ซิลิโคนที่แถมมากับ ซิ้ง ซีพียู ดีๆ

โดยด้านความรู้สึก
                  ผมว่าผมไม่รู้สึกต่างเลยนะครับ ไม่งั้นผมคงไช้หลอดละ300ต่อแล้วล่ะ

แต่มันก็อาจจะต่างนะ แต่เพียงผมไม่ได้มานั่งเทสดูเซนเซอร์ ฟูลโหลด ไอเดีย แบบละเอียดๆ มั๊ง
                  แต่ก็คงจะต่าง สำหรับบางคนครับ

แต่สำหรับผม โดยนิสัย มันไม่คุ้มที่จะไช้ แล้วไช้ ความต่างมันไม่คุ้มที่จะเปลี่ยน ก็เท่านั้น

Comment

ผมไม่ค่อยได้แงะ CPU ออกบ่อยๆ เลยลงทุนกับ MX2 ไปเลยครับ หลอดนึงใช้ได้ 2-3 ที ก็อยู่ไปเป็นปีๆละ

Comment

ใช้ของแถมมากะซิ้งครับถ้ามันหลุดหรือแห้งก็มีขายทั่วไปตามร้านขายของจุกจิก

Comment

เวลาไปซื้ออุปกรณคอมก็ขอหลอดเล็กๆกะ เจ้าของร้านมาไว้ใช้ 555+

Comment

ใช้ MX-1 อยู่ เคยรู้สึกไม่ประทับใจตอนใช้ครั้งแรก เพราะเห็นว่ามันไม่ได้ช่วยลดความร้อนเท่าไร บังเอิญของที่ใช้อยู่ตามปกติซึ่งมันแถมมาตอนซื้อซิงค์ของ TT เกิดหมดขึ้นมา จำต้องกลับไปขุดกรุคว้า MX-1 มาใช้แก้ขัดไปพลางๆก่อน พอมาดูการลดความร้อนปรากฏว่ามันดีกว่าเดิม มาทบทวนดู ทำไมครั้งแรกที่ใช้กับครั้งนี้จึงได้ผลไม่เหมือนกัน อ๋อ ใช่เลย ตอนใช้ครั้งแรก ใส่ซิลิโคนมากไปตามความเคยชินที่เราใช้ยี่ห้ออื่นอยู่ แต่ครั้งหลังเราใช้น้อยกว่าเดิม(คงได้ปริมาณพอดีกับที่เขาแนะนำ)นั่นเองจึงช่วยลดความร้อนได้ดีกว่าเดิม

ตั้งแต่นั้นมาเลยหันมาใช้ MX-1 มาตลอด ต่อไปถ้าของเดิมนี้หมดว่าจะถอย MX-2 มาใช้แทน หุหุ

Comment

Originally posted by ozza View Post
                            อยากรู้ครับ
                            ปรกติใช้สีขาวหลอด 20 -*-
                            เหมือนกันคับ^^"

Comment

ใช้MX-1อยู่ครับ ใช้มาเกือบ2ปีละตั้งแต่มันออกใหม่ๆไม่หมดสักที เพราะว่าถอดซิ้งออกมาแค่สองครั้งเอง

Comment

Working...
                              X