Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอด m2n-e ไฟแรมมันจ่ายแค่1.95 จะซื้อ Gskill cl4มาใส่ได้ใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอด m2n-e ไฟแรมมันจ่ายแค่1.95 จะซื้อ Gskill cl4มาใส่ได้ใหมครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...13&s_cat_id=24

Description

Gskill 2PK/800 2GB(1GBx2)

PC2-6400 (DDR2-800)4-4-4-12 Dual Channel

ตัวนี้อะครับ แต่ไฟแรมมันจ่าย 1.95 แรมมันจะไหวป่าวงะเหน cl4 เค้าจ่ายกัน2 ของ geil

ได้ครับ แต่แรมคงจะลากไม่ขึ้นครับ

Comment

ลากไม่ขึ้น เหรอครับอืม..
      ขอถามอีกนิด นะครับ ว่า cl4 > 4 4 4 12
      มันจะแรงกว่า cl 5 > 5 5 5 18 ของ kingston เยอะไม๊อ่าครับ
      แล้ว แบบว่าคิงตั้น 5 5 5 18 oc ลากไปเท่าไรได้อะครับ รึว่าเด๋วมาจาเพี้ยนรึป่าว

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
        ลากไม่ขึ้น เหรอครับอืม..
        ขอถามอีกนิด นะครับ ว่า cl4 > 4 4 4 12
        มันจะแรงกว่า cl 5 > 5 5 5 18 ของ kingston เยอะไม๊อ่าครับ
        แล้ว แบบว่าคิงตั้น 5 5 5 18 oc ลากไปเท่าไรได้อะครับ รึว่าเด๋วมาจาเพี้ยนรึป่าว
        วิธีเทสท์ง่ายๆ ท่านลองปรับ CL4 , CL5 ทั้งสองแบบดูเองเลยครับ

แล้วใช้ Everest กด Benchmark Ram แล้วจะรู้เองว่า BW แรมที่ได้ต่างกันขนาดไหน

ลองทดสอบการใช้งานจริงดูด้วยครับ ว่ามันต่างกันหรือเปล่า อันนี้ต้องวัดกันเอาเองแล้วล่ะ

Comment

ถ้าซื้อมาใช้งานผมว่าพอๆกันครับ แต่ถ้าจะมาเบนมาร์ค+คล๊อกไม่คุ้มครับ เพราะบอร์ดครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
            ถ้าซื้อมาใช้งานผมว่าพอๆกันครับ แต่ถ้าจะมาเบนมาร์ค+คล๊อกไม่คุ้มครับ เพราะบอร์ดครับ
            เห็นด้วยครับ ไปซื้อ 667 4 กิก ดีกว่า เห็นผลกว่ากันมากครับ

Comment

Working...
            X