Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนที่ใช้ s41 เวลาจะถ่ายรูปทังงัยอ่ะคับ ถ่ายแบบเอาแต่รูปอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนที่ใช้ s41 เวลาจะถ่ายรูปทังงัยอ่ะคับ ถ่ายแบบเอาแต่รูปอ่ะคับ

คือไดร์เวอที่มันให้มามันเปนวิดีโออ่ะคับ แล้วถ้ากดคิวช๊อตมันก้อได้ทั้งหน้าจออ่ะคับ
    คือทำงัยให้ถ่ายได้แต่รูปอ่ะคับ
    ปกติตัวกล้อง มันจะอยู่ในเวลาเข้าmycomอ่ะคับ ตอนใช้ xpมี
    แต่พอลง vistaแล้วม่ายมีอ่ะคับ
    ทำงัยคับช่วยที
    ขอบคุนคับ

ถ้าจำไม่ผิดใน แผ่นDriver ส่วนของ Appication เขียนถูกป่าวหว่า มันจะมีโปรแกรมชื่อ magic อะไรนี่อีกตัวนึงนะครับ รู้สึกว่าจะใช้ถ่ายได้นะครับ ผมก้ลงวิสต้าเหมือนกันแต่ว่ายังไม่ได้ลงโปรแกรมพวกนี้พอดีว่าไม่ได้ใช้ถ่ายเลย ยังไงลองดูนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

Comment

อย่าว่าผมโง่เลยนะคับ คือผมลงแล้วมันก้อเปนการใช้วิดิโอแล้วมีแต่เอ๊ฟเฟ๊กอ่ะคับ แต่ผมหาปุ่มถ่ายรูปม่ายเจออ่ะคับ ทำงัยอ่ะคับ ครายบอกทีคับที่กดถ่ายอยู่ไหนอ่ะคับ ขอบคุนคับ

ปล ขอบคุนคุนmaikupด้วยคับ

Comment

กด FN PRT SC ไปก่อนแล้วกันคัรบ ผมใช้แบบนี้ประจำ อิอิ

Comment

ถ้ากดปริ้นสกรียนมันก้อจะเหมือนกับการใช้ qshot ช่ายมั้ยคับ

Comment

PRINT SCREEN แล้วก็ Paste ใน Paint Brush แล้วก็ Cut เอาส่วนที่ต้องการครับ

Comment

Originally posted by ballxp View Post
              PRINT SCREEN แล้วก็ Paste ใน Paint Brush แล้วก็ Cut เอาส่วนที่ต้องการครับ
              ตามนี้ง่ายดี อะ

Comment

แต่ว่าตอน xp ผมเข้าmycomอ่ะคับแล้วมันก้อจะมีอ่ะคับ แต่ทำมัยพอเปนวิสต้าแล้วมันม่ายมีอ่ะคับ
                ตอนxpมันจะอยู่ในmycomอ่ะคับข้างๆโฟเดอของmsnอ่ะคับ ครายรู้วิธีทำให้วิสต้ามีมังคร้าบบบ
                ส่วนเพื่อนที่ใช้ PRINT SCREEN แล้วก็ Paste ใน Paint Brush แล้วก็ Cut ผมว่าใช้ คิวช๊อตดีกว่าคับได้เปนรูปเลยคับม่ายต้องไป paste อ่ะคับ แล้วคัท เอาคับ อิอิ

Comment

Working...
                X