Announcement

Collapse
No announcement yet.

SINK CPU ของ Zalman ตัวไหนเย็นสุด สำหรับ AMD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SINK CPU ของ Zalman ตัวไหนเย็นสุด สำหรับ AMD ครับ

จะเอามาใช้กับ 5000+ BE

หรือแนะนำของค่ายอื่นก็ได้นะครับ
    Last edited by kwangkub; 10 Dec 2007, 23:03:09. Reason: เพิ่มเติม

fyo

Comment

น่าจะเป็น CNPS8700 อะ
      เย็นทั้งบอร์ด

http://www.zalman.co.kr/eng/product/...x=328&code=005

Comment

ซื้อได้ที่ไหน ดูในเว็ป TK มีแต่ตัวสีส้มอ่ะครับ?

Comment

9700NT ก็ไม่เลวครับผม ไฟสีสวยดี หุหุ

Comment

ผมเลือก 9700 แต่ชอบ HRมากกว่าครับ เย็นกว่า

Comment

แล้ว HR นี่ซื้อได้ที่ไหนครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

Comment

HR นี้ไม่ใช้ ยี้ห้อ เซลแมนแล้วนะครับ มันของยี้ห้อ เทอร์มอลไรล์ แล้วนะครับ มันไม่ค่อยสวยแต่ ดิบครับ

Comment

TUNIQ tower 120 ดีไหม << มันจะมีผลกับ mainboard รึเปล่าครับ เพราะมันใหญ่จนน่ากลัว เวลามันอยู่ในเคส แบบตั้งปกติ ไม่เหมือนกับที่วางเปลือยเหมือนพวกนัก overclock อ่ะครับ

THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME << ต้องหาพัดลมใส่เพิ่มหรือครับ?

อยากจะ overclock ซัก 3.4+
                  Last edited by kwangkub; 11 Dec 2007, 02:06:12. Reason: เพิ่มเติม

Comment

THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME ผมคงใช้ตัวนี้แหละครับ

แต่ AMD มันสามารถใช้ได้หรือเปล่า ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกไหม

Comment

Originally posted by kwangkub View Post
                      THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME ผมคงใช้ตัวนี้แหละครับ

แต่ AMD มันสามารถใช้ได้หรือเปล่า ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกไหม
                      ซื้อพัดลมเพิ่มไงครับ*Recommended Fan : All 120mm Fan
                      อย่างอื่นก็เช็คดูของในกล่องว่าครบหรือเปล่า

Comment

Working...
                      X