Announcement

Collapse
No announcement yet.

เผลอลบ svchost.exe _ _'

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เผลอลบ svchost.exe _ _'

คือตอนนี้ CPU Usage 100% แก้ได้แล้วค่ะ แต่ก่อนแก้ได้ไม่ทราบอ่ะค่ะดันไปลบ svchost.exe หมดเลย พอเครื่องrestartใหม่แล้ว ใช้ไม่ได้เลยค่ะมันบูทตลอด พอตัวiconด้านล่างที่เป็นinternetขึ้นมันก็บูทเลยค่ะ พอมาอีกวันเครื่องมันก็ใช้ได้ ก็เลยกำจัดตัวที่มันเป็นสาเหตุได้
    แต่อยากทราบว่าลบscvhost.exeจะมีปัญหาอะไรตามมาต่อเครื่องหรือinternetมั๊ยคะ????? ขอบคุณมากๆเลยค่ะสำหรับทุกคำตอบ ^^

เล่นได้ก็ไม่น่ามีปันหาไรแล้วน้า เอาชัวลงวินโดวใหม่ไปเรย >.< หึหึ

Comment

อ่า Write ข้อมูลใส่ CD แล้วลง window ใหมก่ได้ครับ
      คอมดูสะอาดขึ้นเย้อเลย
      หรือไม่ก็
      ซือ้ harddish ตัวใหม่ครับ แล้วลงwindowsที่ harddiskตัวใหม่อาว
      แล้วก็ยังคงใส่ HD ตัวเก่าไว้ (เอาไว้ใช้ดึงข้อมูลเราหนะ)

Comment

คุณต้องสังเกตให้ดีนะ ตัว svchost กับ scvhost เป็นคนละตัวกัน ตัวหลังนี้(คือ scvhost)ว่ากันว่าเป็นไวรัส ดังนั้นจึงลบได้ แต่ถ้าเผลอไปลบตัว svchost ล่ะก็ เป็นเรื่องแน่ เพราะมันเป็นของวินโดวส์โดยตรง

Comment

Working...
        X