Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเล่นเกมส์ Amd 6400+ กับ Intel E6750 เล่นตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเล่นเกมส์ Amd 6400+ กับ Intel E6750 เล่นตัวไหนดีครับ

เล่นตัวไหนดีครับ เอาเล่นเกมลื่นๆหน่อยอ่าครับ แล้วถ้าเทียบความเร็ว 2 ตัวนี้ ต่างกันมากไหมครับ ขอบ
    เคยได้ยินมาว่า ถ้าเน้นเล่นเกมส์ให้ไปทางฝั่ง Amd มันมี Hyper TRANSPORT มันจะช่วยเรื่องมัลติมีเดียได้ดีมากๆ จิงหรือป่าวครับ ถ้าเล่นเกมส์ให้เลือก Amd
    คุณมากๆครับ
    อยากมีคอมเล่นแย่แล้วครับ อิอิ
    เล่นแต่คอมพื่อน
    ...
    Last edited by soul; 11 Dec 2007, 07:53:24.

งบละครับ

Comment

8000 พันกว่าๆครับ
      ข้อถามครับว่า 90 นาโน กับ 65 นาโน มันต่างกันแค่การกินไฟใช่ไหมครับ แล้วเปิดคอมนานเช่นโหลดบิทไว้ข้ามวันข้ามคืนนี้ ใช่ Intel หรือ Amd ดีครับ
      แล้วเล่นเกมส์ ใช่ Intel หรือ Amd ดีครับ
      Last edited by nittyy; 11 Dec 2007, 13:20:17.

Comment

Originally posted by nittyy View Post
        8000 พันกว่าๆครับ
        ข้อถามครับว่า 90 นาโน กับ 65 นาโน มันต่างกันแค่การกินไฟใช่ไหมครับ แล้วเปิดคอมนานเช่นโหลดบิทไว้ข้ามวันข้ามคืนนี้ ใช่ Intel หรือ Amd ดีครับ
        แล้วเล่นเกมส์ ใช่ Intel หรือ Amd ดีครับ
        บางรุ่นนอกจากเรื่องกินไฟน้อยแล้ว ก็มีเทคไหม่ๆไส่ไปด้วย จึงควรเลือกที่เป็น 65 ครับ กินไฟน้อย ร้อนน้อยกว่า

Comment

เกมส์ = AMD - -*มองจากมุมมองของผมเอานะ คนอื่นแล้วแต่มุมมองคับ...

Comment

Athlon X2 5000+ , Socket AM2, 2.60GHz , 512KB x 2, 65nm
            ตัวนี้แรงโอเคหรือป่าวครับ กับเกมในปัจจุบัน
            อยากถามครับว่า Athlon X2 นี้มันก้อ Core 2 Duo ของ Amd ช่ายหรือป่าวครับ

Comment

แรงครับขึ้นชื่อว่าAMDแล้วมันแรงมาตั้งแต่สมัยคุณปู่แล้วครับ แต่ผมอยากให้เพิ่มอีกนิดเป็นAthlon 64 X2 5600+ 2.8GHz 2x 1MBL2Cache 2000MHz HT SocketAM2 DualCore 5400บาท(ถูกกว่า6550ของผมอีก- -") จะคุ้มค่ากว่าครับ คิดดูเล่นๆเทคโนโลยีHTของAMD+1MBL2แคชหุหุ ลื่นๆครับ(ต้องอยู่กับองค์ประกอบอื่นๆด้วยนะ)

อ้อลืมไปที่ถามว่า "อยากถามครับว่า Athlon X2 นี้มันก้อ Core 2 Duo ของ Amd ช่ายหรือป่าวครับ"ใช่แล้วครับ
              Last edited by sabuyteen; 11 Dec 2007, 20:56:59. Reason: ลืมไป

Comment

AMD (น่าจะ) แรงกว่านะครับ

Comment

ก้แรงอยู่แล้วคับ ไม่ต้องถึง 5600+ ก้ได้ ไม่ได้จำเป็นอะไรมาก แค่เกมส์ หรือจะให้ดีอดทนรอดู
                  Phenom ก่อนก้ได้ถ้าไม่ขัดสนเรื่องการใช้งานตอนนี้...

Comment

ที่ผมถาม หมายถึง งบทั้งชุดนะครับ และอีกอย่าง ต้องดูส่วนประกอบอื่นในการตัสสินว่า อะไรแรงกว่าคุ้มกว่าน่าจะดีนะครับ บอกตรงๆนะครับ ถ้า CPU ตัวเดียว รุ่นขนาดนี้ ไม่บอกเจาะจงลงไป บอกยากครับ ว่าไครดีกว่ากัน แต่ผมใช้ 6000+ อยู่ ผมว่า เวลา OC แล้ว ตาม 6750 ไม่ทันครับ 555+

Comment

ตอนนี้ขาดแค่ CPU กับ Mainboard ครับ
                      8000 นิดๆ ครับพี่

Comment

ถ้าจะเอาแรง ตามนี้ครับ
                        5200+
                        DFI INFINITY ULTRA II M2

แรงสุดครับ เพราะ MB พา CPU ไปไดเไกลหน่อย

Comment

ขอบคุณมากครับพี่
                          5000+ BLACK EDITION แล้วตัวนี้ดีไหมครับ ไม่ OC น้าครับ
                          แล้วเมืองไทยมีขายหรือป่าวครับ
                          อยากได้ M/B Asus ครับพี่
                          ขอบคุณมากๆครับ
                          Last edited by soul; 12 Dec 2007, 02:21:36.

Comment

Working...
                          X