ปัญหานี้เป็นมาระยะใหญ่แล้วครับ คือว่าบางครั้งใช้งานอยู่ เครื่องก็ตัดเองเลย ไม่ได้บางครั้งเปิดมาได้แป๊ปเดียวเอง ก็ดับ หลังจากดับบางครั้งกดเปิดเลยไม่ได้ครับ โหลดถึงหน้า window สีดำก็ดับแต่เป็นแบบนี้ไม่บ่อยครับ

เคยเอาไปเข้าศูนย์Acer ที่หาดใหญ่ แจ้งอาการไป ทิ้งไว้เกือบ2 อาทิตย์ได้คำตอบสุดซึ้งครับ สายไปharddisk เสียบสลับกัน ผมก็อ้าวถ้าเพราะสายไปเสียบสลับกัน แล้วผมใช้เครื่องมาตั้ง3ปีกว่า ทำไมเพิ่งมาเป็น เค้าก็ยังยืนยันแบบนี้ครับ เสียค่าโง่ไป 321บาทค่าเปิดเครื่อง

เท่าที่ลองหาจากในเวปทั่วไป ทราบว่ระบบระบายความร้อนไม่ดี ผมลองใช้โปรแกรมรวจสอบพวกความร้อนดู ความร้อนCPU จะที่75-80 เกือบตลอดเลยครับ ปางที่พอเปิเกมนี่พุ่งขึ้น 100+เลย แล้วก็ดับ
เท่าที่หาข้อมูลว่าคือมีวิธีแก้โดยการเสริมตัวระบบความร้อนที่มีขายกันใต้เครื่อง ก็ช่วยได (อันนี้กำลังจะไปหาซื้อครับ)

ที่นี่อยากทราบว่า ถ้าเราเปลี่ยน ฮีตซิงจะช่วยได้มั้ยครับ มีตัวไหนแนะนำบ้าง ราคาเท่าไหร่ครับ สำหรับรุ่นนี้ ใส่แรม1GB ได้มั้ยครับ ที่ผมใส่อยู่ 512 เอง (หาคู่มือไม่เจอครับ)
จำไม่ได้ว่ามันใส่ได้แรมตัวเดียวหรือ 2 ตัว ที่หาจากในเวปเหมือนจะไม่มีแรม 1GB สำหรับุ่นนี้ (หรือผมหาไม่เจอก็ไม่ทราบนะครับ) ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้ามี

หรือใครเจอปัญหาแบบนี้แล้วมีวิธีแก้รบกวนหน่อยครับ เพราะเอาไปทิ้งไว้ที่ศูนย์นานๆ ไม่ไหว ต้องใช้ทำงานทุกวันอ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ