Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB อุณหภูมิปกติ ประมาณเท่าไหร่กี่ C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Nutte View Post
    P5b 40-48 ห้องธรรมดา เคสมันเล็กเลยร้อน พัดลม CPU วิ่งอยู่ 29xx รอบ อุณภูมิCPUสูงสุดเกือบ 50
    อุณหภูมิ MB พอ 45 องศา Asus Probe มันก็เตือนเเล้วครับ
    เข้าไปปรับใหม่ซิครับมันจะได้ไม่ร้อง ฮิฮิ.....

ของผม 36-45 ครับ อุณภูมิห้อง 30 C

Comment

มันแล้วแต่อุณภูมิ ภายนอก/ใน ด้วยนะ (ชิปเซ๊ตเมนบอร์ดด้วย)
      P965 ผม 35c - 40c อะ

Comment

P5K-E/WIFI อุณภูมิ 39-47 C ห้องธรรมดา

Comment

ที่ว่าอุณหภูมิกันมา เปิดฝาข้างหรือเปล่าครับ...

ของผมปิดฝาข้าง Infinity Dark P965
          CPU 63C [Clock 133%]
          MB 49C
          SYSTEM 49C
          อ้างอิงจาก SmartGuardian (แถมมากะแผ่นไดร์ฟเวอร์)

Comment

DS4 ของผม SB 47 NB 37-50
            เคยร้อนสุดถึง 75 แต่ทุกอย่างก็ปกติ

Comment

ของผมปิดฝาข้าง
              P5b 40-48 ห้องธรรมดา เคสมันเล็กเลยร้อน พัดลม CPU วิ่งอยู่ 29xx รอบ อุณภูมิCPUสูงสุดเกือบ 50
              อุณหภูมิ MB พอ 45 องศา Asus Probe มันก็เตือนเเล้วครับ

Comment

เปิดมา34ใช้งานหนักๆ38ครับ(M2N-E)

Comment

ไม่เกิน 45 องศากำลังสวย

Comment

965P ของผม 30-35 องศาครับ เปิดฝาเคสครับ

Comment

ของผม GA-P35-DS3R กับ E6750 ไม่ OC
                      Mainboard Temp อยู่ที่ 48-52
                      เคส Lian-Li G7
                      ปิดฝาข้างครับ

Comment

30-36 ครับ ไม่เคยเกิน
                        GLORIOUS PC MASTER RACE
                        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ของผมเปิดใหม่ๆ36(เมื่อตอนอากาศเย็นๆ34เวลาปิดเครื่องนานๆละเปิดใหม่)ใช้งานปรกติ38-42ถ้า FullLoad 44-52 ราวๆนี้บอร์ดตามลายเซ็นคับ แต่cpuผมนี่ดิร้อนจัดจิงๆ

Comment

m2n-e ผมเอาแบบ full เคยนั่งมองตอนเทส เห้นมันกระดิกสุดๆ ไปที่ 41 เองไม่เกิน 4400+@2.8

Comment

ของผมพี่หมี กับ Q6600 GO ดูจาก Speedfan บอกว่า
                              System 39
                              Cpu 32
                              Hdd 36
                              Vga 59 ( 8800 Gts )
                              มันร้อนหรือเปล่าครับแบบนี้ เปิดเครื่องติดต่อกัน 5 ชั่วโมง อุณหภูมิห้อง 31 ตอนบ่าย 2 โมง

Comment

ของผม MB 50-58 (สงสัยไปติดเซ็นเซอร์ใกล้ภาคจ่ายไฟ ไม่ก็เซ็นเซอร์เพี้ยน) ส่วน CPU 30-40

Comment

Working...
                                X