Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเจออย่างนี้บ้าง D:\ is not accessible.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเจออย่างนี้บ้าง D:\ is not accessible.

อยู่ๆ เปิดเครื่องแล้วมันเป็นงี้อะ D:\ is not accessible.
    The file or directory is corrupted and unreadable.

ใครเคยเจอบ้าง มันเป็นไดรจ์ภายในที่แบ่งพาร์ทริชั่นกับไดรจ์ที่ลงวินโดว์อะ สแกน HD Tuner แล้วก็ไม่เจอ bad เลย ใครรู้ช่วยหน่อยข้อมูลงานสำคัญอยู่ในนี้เพียบเลย

มันก็คือ พี่ต้องFormat Drive D: ใหม่แล้ว

Comment

สงสัยจะต้อง Format ใหม่จริงๆด้วยหรือไม่ก็อาจจะเป็นที่ Virus ครับ

Comment

ลอง safemode แล้วเข้าดูง่ะ
        หรือถอดไปใส่เครื่องอื่นแล้วลอง
        หรือ............

Comment

เยี่ยมเลย งานในรอบปี อยู่ในนี้หมด รูป และอื่นๆ ใครเก่ง ซอยข่อยแน่

Comment

ลอง chkdsk d: /F ก่อนนะครับ เผื่อมีอะไรดีขึ้น

Comment

เช็ค permission หรือยังครับ

Comment

Originally posted by Mhapa View Post
                เช็ค permission หรือยังครับ
                เช็คยังไงอะครับท่าน ทำไม่เป็นอะครับ
                Last edited by kobain07; 12 Dec 2007, 14:48:10.

Comment

Originally posted by gnalkhod View Post
                  ลอง chkdsk d: /F ก่อนนะครับ เผื่อมีอะไรดีขึ้น
                  ลองอย่าท่านว่าแล้วไม่ได้ผลครับ

Comment

Originally posted by kobain07 View Post
                    ลองอย่าท่านว่าแล้วไม่ได้ผลครับ
                    งั้นมาดันเป็นกำลังใจให้ครับ

ps. ผมเคยขึ้นแบบนี้หลังจากใช้partition magic resize แล้วมันfailครับ ลองใช้chkdsk /F แล้วมันใช้ได้น่ะครับ

Comment

คลิกขวาที่ drive D ไปที่ Sharing and Security.. แล้วเลือกแทบ Security
                      ดูที่ช่อง Group or User name ว่ามีชื่อ Administrator,Everyone หรือเปล่าถ้าช่องนี้ว่างเปล่า
                      ก็จะเข้าไม่ได้

Comment

ถ้าให้ชัวร์แนะให้ถอด HD ไปต่อเครื่องอื่นก่อนครับ เพื่อเอาข้อมูลออกมา แล้วค่อย format
                        ยอมเสียเวลานิดแต่แลกกับความชัวร์

Comment

ไวรัส มั่งลองนี้ดูเพื่อหาย
                          Attached Files

Comment

system file เกี่ยวกับพาร์ทิชั่นเสียหายน่ะครับ
                            อาจเกิดจาก
                            - ไวรัส
                            - แบด
                            - การหยุดทำงานโดยกระทันหัน
                            - อื่นๆ

ไม่ต้องทำอะไรครับ
                            ใช้โปรแกรมกู้ข้อมูลจัดการครับ
                            หรือส่งมาที่ผมก็ได้ คิด 1 เมา แฮ่ๆ.......

Comment

อุอุ โดนไวรัส Recycle Bin อะนะ การแก้ไข เราต้องใช้ Software พวก Explorer เปิดเอานะ แล้วค่อยเข้าไปลบ ตัวไฟล์ Autorun.inf

Comment

Working...
                              X