Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ sapphire HD3870 เล่น crysis มั่งคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ sapphire HD3870 เล่น crysis มั่งคะ

หนู๋ไปเอาเกมพี่มาเล่นเมื่อวาน ปากดว่าภาพมันกระพริบง่ะ พี่ลองดูดิตอน
    มองดวงอาทิตย์แล้วเลื่อนเม้าส์ซ้ายขวาซ้ายขวาเร็วๆ รอบๆดวงอาทิตย์มันจะ
    กระพริบๆ เหมือนเป็นเส้นๆแนวนอน เวลาไปยืนข้างประตูรถฮัมวี่แล้วทำแบบเดียวกัน
    ก็เป็น ที่บอกจะเห็นชัดมากแต่จริงๆหนู๋ว่ามันเป็นหลายที่เลยง่ะ การ์ดจอพังรึเปล่าคะ

เป็น bug ครับ ต้องโหลด hotfix มาแก้

Comment

อาการดังกล่าว ท่ากดเปิด V-sync หรือ เรียกง่ายๆๆ ว่า ซิงโครไนซ์แนวตั้ง

เป็นกับการเล่นการ์ด 3D ทั้ง ATI หรือ Nvidia การซิงโครไนซ์ในแนวตั้งจะล็อกอัตราการแสดงเฟรมให้เป็นอัตราการปรับภาพของจอภาพ การทำเช่นนี้จะทำให้คุณภาพของภาพดีขึ้นด้วยการกำจัดเอ็ฟเฟ็ครอยฉีกขาดในแนวนอนในภาพ 3D

Comment

fyoเพราะเครียดตามลายเซ็น

Comment

power color 3870 ครับ เล่นจบแล้วไม่เจอปัญหาเลยครับ

Comment

จบแล้วเหมือนกันครับ อาการที่ถามไม่ทราบสาเหตุ เพราะผมลงทั้ง XP และ VISTA ไม่เป็นครับรอเซียนมาตอบครับ

Comment

HD3850 ลองแล้วไม่เป้นอะ ครับ ^^
              เป็นที่ตัวเกมส์ / วินโดวส์ / ไดร์เวอร์ ใช้เวอร์ชั่นอะไร อยู่นะ มันอาจจะไม่เข้ากันก็เป็นได้

Comment

hotfix วินโดว์ไม่เเท้ลงไม่ได้คับบอกก่อนถ้าไปโหลดอาจจะเหลือเเค่30วัน
                เต่ถ้าใครมีให้โหลดสำหรับเถื่อนบอกที่คับ จะได้เเก้บางคับ

Comment

Originally posted by hia001 View Post
                  hotfix วินโดว์ไม่เเท้ลงไม่ได้คับบอกก่อนถ้าไปโหลดอาจจะเหลือเเค่30วัน
                  เต่ถ้าใครมีให้โหลดสำหรับเถื่อนบอกที่คับ จะได้เเก้บางคับ
                  เค้าหมายถึงของเกมรึป่าว หรือว่าhotfixของเกมเนี่ย ต้องใช้วินแท้ด้วย

Comment

hotfix ของเกมครับ

ATI Crysis Hotfix XP

http://www.techpowerup.com/downloads...Hotfix_XP.html

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                      เค้าหมายถึงของเกมรึป่าว หรือว่าhotfixของเกมเนี่ย ต้องใช้วินแท้ด้วย
                      ผมลองไปโหลดมาเเล้วคับดีจริงๆ ลื่นขึ้นนิดหน่อย
                      เเต่MSบอกว่าปัญหาเกมส์บางส่วนมาจากวินโดว์ด้วยคับ
                      วิสต้านะต้องรอSP1ออกมาเเก้บั็กเพราะมันเกิดกับ`
                      DX10โดยตรงคับ

Comment

การ์ดรุ่นเก่าอย่าง HD2900XT ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ ก็ลื่นดีที่ 1280*1024 ลบรอย 8X และ All high

Comment

http://support.ati.com/ics/support/d...estionID=30533
                          หนู๋เอาที่โหลดมาให้xpกะvista
                          จริงเหยอพี่vistaแผ่นก็อปลงไม่ได้
                          หนู๋ใช้vista ultimate 200 บาทมะใช่ 20000 บาท
                          งี้หนู๋ก็ลงไม่ได้ดิ มะมีตังค์ซื้อง่ะ แงงงงงงงงงง

Comment

Working...
                          X