Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Sound Creative Live 0100 กับ ลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Sound Creative Live 0100 กับ ลำโพง

ใช้ Sound Creative Live 0100 กับ ลำโพง Creative Inpire 5300 ถ้าจะเปลี่ยนให้เสียงดีขึ้น
    ควรเปลี่ยน Sound หรือ ลำโพง ครับ ขอคำชี้แนะหน่อย

fyoเพราะเครียดตามลายเซ็น

Comment

ดันเพื่อหาคำตอบ

Comment

ไม่เคยฟัง ลำโพง creative แต่ฟัง SB0220 มา ชิพเดียวกับ SB100 EMU10K1 เทียบกับ Audigy หรือ X-Fi ไม่ได้ ผมว่าเปลี่ยนซาวการ์ดดีกว่าครับ

Comment

เปลี่ยนตัวไดตัวหนึ่งก็เสียงดีขึ้นครับ ไม่ว่าจะลำโพงหรือSound เอาตามงบเลยครับ ถ้าให้ผมแนะนำเปลี่ยนลำโพงก่อนดีกว่าครับ ซีรี่ย์ Inpire เป็นลำโพงที่ไม่ค่อยได้คุณภาพครับ

Comment

Originally posted by Roat View Post
            เปลี่ยนตัวไดตัวหนึ่งก็เสียงดีขึ้นครับ ไม่ว่าจะลำโพงหรือSound เอาตามงบเลยครับ ถ้าให้ผมแนะนำเปลี่ยนลำโพงก่อนดีกว่าครับ ซีรี่ย์ Inpire เป็นลำโพงที่ไม่ค่อยได้คุณภาพครับ
            รุ่นดีๆ ต้องมี c นำหน้า หรือเปล่า ^^

Comment

สงสัยต้องไปเล่น Klipsh 2.1 GMX ราคา 4000 บาทจะดีและกับเงินคุ้มหรือเปล่า

Comment

ผมใช้รุ่นนี้กับ Altec Lansing VS4121 อยู่ครับ
                สำหรับผมแค่นี้ก็พอแล้ว

Comment

Originally posted by kampian View Post
                  สงสัยต้องไปเล่น Klipsh 2.1 GMX ราคา 4000 บาทจะดีและกับเงินคุ้มหรือเปล่า
                  ถ้าราคานี้ คุ้มโครตเลยครับ PM ร้านที่ไปซื้อมาให้หน่อยนะครับ จะไปซื้อต่อมาขายคุณtarซัก6500 กรั๊ก กรั๊ก กรั๊ก

Comment

จะลองโทรไปถามที่ร้านเขาก่อน เพราะเห็นเขาติดราคาไว้น่ะ ถ้าผ่านไปอีกจะให้เขาลองเสียงดีกว่าเพื่อตกลงซื้อมาฟังแทน Creative Inspire 5300 เพราะใช้มานานแล้ว ถ้าขายไม่รู้ว่าจะได้ราคาเท่าไหร่

Comment

Originally posted by kampian View Post
                      จะลองโทรไปถามที่ร้านเขาก่อน เพราะเห็นเขาติดราคาไว้น่ะ ถ้าผ่านไปอีกจะให้เขาลองเสียงดีกว่าเพื่อตกลงซื้อมาฟังแทน Creative Inspire 5300 เพราะใช้มานานแล้ว ถ้าขายไม่รู้ว่าจะได้ราคาเท่าไหร่
                      อยากทราบร้านครับรบกวนช่วยPM มาบอกด้วยนะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ หรือขอเบอร์ก็ได้ครับ

Comment

พอดีผมซื้อเรียบร้อยแล้วครับ ขอโทษด้วยครับที่ร้านมีตัวเดียว ที่ร้าน ทีทีคอม อำนาจเจริญ เป็นตัวโชว์แต่ว่าสภาพใหม่มาก ค้างสต๊อกมานานนับปี ไม่มีคนซื้อ วันนั้นผมเข้าร้านไปซ้ออะไหล่คอมเดินไปดูลำโพงตกใจ เฮ้ย ร้านนี้มีลำโพง ตัวนี้มาขายด้วยเหรอ ก็เลยจัดการซื้อเลยครับ จะเอาภาพมาให้ดูครับ

Comment

Working...
                        X