Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ การระบายความร้อนด้วยน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ การระบายความร้อนด้วยน้ำ

จะทำงานส่งอาจารย์ครับช่วยแนะนำหน่อยจะลองทำดู อุปกรณ์หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง แล้วปลอดภัยหรือเปล่า แนะนำหน่อยนะครับ

ไม่ลองอ่านกระทู้ล่างๆก่อนละครับ แล้วมีอะไรอยากรู้เพิ่มเติม ค่อยถามเอาครับ

Comment

ระบายความร้อน CPU ใช่มั๊ยครับ?
      ปลอดภัยชัวร์ ผมใช้มาสองสามปีเป็นชุดที่ไทยทำเองซื้อมาจากร้านเจไดพันธ์ทิพย์ และเอามาเป็นต้นแบบดัดแปลงเล่นเอง ลองทำดูครับสนุกแน่

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แล้วถ้าเอาน้ำมาระบายความร้อน cpu แล้วจะเกิดไอน้ำหรือมีความชื้นหรือเปล่าครับ

Comment

งบเท่าไหร่ล่ะครับ ไอน้ำมีในท่อบ้าง ถ้ากล่องน้ำถ้าไม่ปิดฝา ไม่เปิดแอร(ร้อน) น้ำมันจะยุบไปค่อนข้างเร็วเลยล่ะครับ ถ้าในเคส ท่อรั่วคงไม่ต้องถามมั้ง

Comment

ผมเติมน้ำอาทิตย์ละหนครับ ระบบเปิด เปิดคอม 24 ชม.

Comment

Jedi TK

Comment

ขอบคุณครับไปซื้อมาแล้วชุดเล็กน่ะครับ ของ Thermaltake ไม่ทราบว่าดีหรือเปล่าครับ

Comment

Thermaltake ก็ดีครับ แต่ บล็อคจะไม่ค่อยดี ในเรื่องการดึงความร้อนออกจาก cpu ไปให้น้ำ

ถ้าใช้ชุด thermaltake แล้วซื้อบล็อค zalman มาเปลี่ยน อะไรแบบนี้ ก็ว่าไปอย่าง

Comment

Working...
                    X