Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว AMD ใช้อะไรคลายร้อนให้ CPU คู่ใจกันคร้าบบบบบ...!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by VooDooXT View Post
    Zalman ง๊าบ
    อีกเสียงครับ แต่ไฟเขียว

Comment

ตอนนี้ใช้ 9700LED ก็เย็นดีนะครับ

Comment

ว้าวหลากหลายจริง ๆ ครับ.....
        เริ่มอยากเห็นบรรยากาศตอนใช้งานแล้วซิ

Comment

X2 4000+@2.93 GHz กับ Tuniq Tower 120 ครับผม
          Vcore 1.44V

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
            ของผมก็แบบประหยัดสุดๆ เลยครับ

ใช้ซิงค์เดิมน่ะแหละ แต่พัดลม ที่ติดอยู่บนซิงค์ ผมแกะออก (มันมีสลักยึดติดยู่ แกะได้ง่ายๆ เลย) แล้วเอาพัดลมที่มีรูปร่างลักษณะแบบเดิมนี่แหละครับ มันหมุน 5000 - 6000 รอบ แต่เสียงก็จะดังหน่อย ไปใส่บนซิงค์เดิมๆ แทนพัดลมเดิมๆ น่ะครับ

เย็นแน่นอน ลมออกซะแรงขนาดนั้น

งั้นต้องหาที่อุดหูมาไว้ซะคู่แล้วหล่ะ..............อิอิ
            แต่ชอบครับประหยัดดี....เดี๋ยวว่าง ๆ จาลองบ้างครับ

Comment

ผมไช้ ซิ้งเดิม อ่ะ เเต่เปลี่ยนพัดลม เอา ก็ ปร่ะมาณ 5000 รอบได้ น่ะ

Comment

Zalman 9700Led อีกเสียงคร้าบบบ

Comment

Stock cooler ครับ

Comment

ของผม 5000+ ชุดน้ำ EVERCOOLER รับช่วงต่อมาจากพี่สุครับ

Comment

ใช้พัดลม ฮิตาชิ เป่าเอาครับ เย็นทั้งคนเล่น เย็นทั้งคอม อิอิ

Comment

ซิ้งก์เดิมครับ อัด3GHz เล่นเกมล่อไป60กว่าองศา แต่จับซิ้งก์ดูมันไม่ร้อนขนาดแตะไม่ได้เลยเอาไว้ก่อน
                        ยังไม่ได้เปลี่ยนซิ้งก์ครับ แต่ตอนนี้อากาศกลับมาร้อนต้องลดความเร็วลงมาเหลือ2.8GHz เดี๋ยวมันจะเจียวไข่ได้

Comment

G Power Pro+ยาทาเล็บของ Zalmanรอบพัดลมที่1900 เงียบดีครับเย็นกว่าซิ้งค์เดิมพอสมควร

Comment

ขอ Labtop jam ด้วยคนนะครับ lab ผมก็ AMD แต่แปลกมันไม่ยักกะร้อนนะครับ ถึงร้อนก็ร้อนไม่มากเท่าไหร่ละครับ
                            CPU AMD รุ่นใหม่เค้าพัฒนามาให้ไม่ร้อนแล้วเหรอครับ ฤ ยังไง ???

อันเนี้ยครับ { AMD Turion™ 64 X2 TL-58 (1.9GHz, 2x512KB L2cache) }

Comment

ใช้ซิงค์เดิมก็เยอะแหะ เพิ่มพัดลมเอา อิอิ อยากลองบ้างจังแต่ดังแน่ ๆ เหอ ๆ

ขอถามหน่อยอ่ะครับว่า zalman 9700NT กะ zalman 9500AM2 ต่างกันยังไงอ่ะคร้าบ

Comment

รู้สึกตัวซิ้ง 9700NT จะใหญ่กว่า 9500 คับ ส่วนวัสดุเป็น ทองแดงเหมือนกันคับ

Comment

Working...
                                X