Announcement

Collapse
No announcement yet.

f8sv ซื้อร้านไหนคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• f8sv ซื้อร้านไหนคะ

จะซื้อโน๊ตบุ๊ค สนใจของAsus f8sa ลองเซิสดู สเปคไม่ค่อยตรงกันเลย อยากทราบว่า ใครซื้อมาแล้วบ้าง แล้วร้านไหนมีขาย เอาตัวที่ถูกที่สุดใน ซีรี่ราคาเท่าไหร่ รวมvatแล้ว

...

Comment

มีขายต่างประเทศอะคับ ในไทยยังไม่เข้ามาคับ เข้ามาแน่นอนแต่ไม่รู้ว่าเมื่อไรนะคับ

Comment

มีคนบอกว่าที่ fortune มีของมาแล้ว

Comment

ไปเห็นมาอ่ะ น่าสนมากเลย

http://www.value.co.th/products/asustek/f8s.asp

เท่าที่ดูจะมี 2 รุ่นนะ

1.F8SV-4S018
          Core 2 Duo T7250 2.0G (L2:2M) 1GB(667)X1 120G SATA GEFORCE 8600 Y DVD S-Multi 14" WXGA (Colorshine) Glan, Bluetooth, Webcam 1.3M No 2.39 2 Years
          ราคาประมาณ 45+

2.F8SV-4S032
          Core 2 Duo T7500 2.2G (L2:4M) 1GB(667)X2 250G SATA GEFORCE 8600 Y Lightscribe 14" WXGA (Colorshine) Glan, Bluetooth, Webcam 1.3M No 2.39 2 Years
          ราคาประมาณ 53+

สนใจเหมือนกันครับ แต่ยังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆ เลย

spec ที่ไม่แน่ใจก็
          1. card จอ 8600M GT ไม่รู้ ram เป็น GDDR2 หรือ GDDR3 อ่ะ
          2. ไม่รู้ว่ามี remote แถมมาเปล่า

Comment

ออกมาพักนึงแล้วไม่เคยมีใครใช้จริงเลยหรอ

Comment

ต่างประเทศพึ่งเริ่มมีขายเมื่อปลายเดือนที่แล้วเองครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=122388

ของไทยคงอีกไม่นานครับ ไม่น่าจะเกินปีนี้นะ

Comment

ของไทยเค้าลดสเป็กนี่ครับ จาก8600mgt เป็น 8600mgs อะครับ
                มันไม่แรงเท่าของเมืองนอกนะ

Comment

สุดๆ USB 5 ช่อง

เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจสำหรับคนที่อยากได้เครื่องแรงๆ แต่ไม่ชอบacerครับ

Comment

Working...
                  X