Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT อินเทอร์เน็ตความเลวสูง ผมทนไม่ไหวแล้วนะครับ .........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TOT อินเทอร์เน็ตความเลวสูง ผมทนไม่ไหวแล้วนะครับ .........

แต่ก่อน ยังทนอยู่ เน็ตผม 1.5 เมก ปกติ โหลดบิท 161k/sec

ช่วง ที่ บล็อค แบนวิธ เหลือ 112k/sec

วันนี้ ตอนนี้ 3k/sec (ตอน แข่งว่ายน้ำ เลยเนี่ย) ทนไม่ไหวแล้ววววววววววววววววววววววววววววววววววว

แบ่ง แบนวิธ คนไทยทั่วประเทศที่ใช้ Tot ไปใช้ ซีเกมส์ โดยไม่แจ้งล่วงหน้าให้ท่านใดทราบ
    แบนวิธ ที่หายไป ใครคนจ่ายรายเดือน ประชาชนทั้งประเทศ จ่ายรายเดือนราคาเต็ม

TOT ไม่ลงทุนอะไรเลยครับ ได้ขึ้น โฆษณาบน หน้าจอ ทีวี อย่างสบายใจ
    แถมเอา โฆษณาตัวใหม่ ที่แข่งวิ่งกระโดดไกล มาอีก โหหห แรงจริงๆ โครตแรง 3k/sec

เข้าเว็บไรไม่ได้ ..... ทนไม่ไหวละ ...... กว่าจะแข่งจบ ซีเกมส์ ......

เอาเปรียบผู้บริโภคจริงๆ สคบ.ไม่กล้าทำอะไร เพราะ Tot เป็นผู้บริการ รายใหญ่ ของรัฐบาล

เซ็งจิงๆ ถ้าเป็น ต่างประเทศ TOT โดนยุบไปนานละ

ไม่แน่ใจในหน่วยที่คุณเขียนว่าเป็น KByte หรือ Kbit (1KByte = 8Kbit)

ถ้าเน็ต 1.5Mbps ถ้าโหลดบิตได้ที่ 161KB/s ถือว่าปกติ (161KB/s x 8 = 1288Kbps = 1.25Mbps)

Comment

1 MB ของผม บางวัน ก็ ดวน์โหลดได้ 200kb/s แต่ส่วนใหญ่จะได้ 50kb/s ซึ่งจริงๆแล้วมันต้องได้ 100kb/s

อนาถครับ

Comment

เค้าแบ่งbwไปซีเกมส์หรอครับ ไม่เห็นรู้เลย ไม่ได้ติดตาม หุหุ

ผมก็ใช้TOTเหมือนกันครับ ใช้แบบ1เมก 590บ/เดือน วิ่งแทบจะไม่เคยเต็มเลย ผิดกับตอนใช้trueที่กรุงเทพลิบลับ -*- หลุดก็บ่อย บางทีเข้าเวปอืดมาก วันไหนที่ใช้ได้ไม่มีปัญหาถือว่าวันนั้นโชคดีสุดๆ เจอใครที่ไหนอย่าไปแนะนำให้ใช้TOTนะครับ

Comment

Originally posted by iamnop View Post
          1 MB ของผม บางวัน ก็ ดวน์โหลดได้ 200kb/s แต่ส่วนใหญ่จะได้ 50kb/s ซึ่งจริงๆแล้วมันต้องได้ 100kb/s

อนาถครับ
          ท่านยังดีครับ บางทีผมเหลือ 30kB/s ช้ากว่าเน็ต 512kb ซะอีก บางที(เช่นตอนนี้)ก็โหลดแทบไม่ขึ้นเลย ตอนอยู่กรุงเทพผมใช้trueสบายกว่าเยอะ โหลดได้ไม่ต่ำกว่า90kB/s ความเร็วแทบไม่มีร่วง
          Last edited by Deschutes; 11 Dec 2007, 20:06:50.

Comment

Originally posted by JO View Post
            ไม่แน่ใจในหน่วยที่คุณเขียนว่าเป็น KByte หรือ Kbit (1KByte = 8Kbit)

ถ้าเน็ต 1.5Mbps ถ้าโหลดบิตได้ที่ 161KB/s ถือว่าปกติ (161KB/s x 8 = 1288Kbps = 1.25Mbps)
            ปกติเน็ตพวกนี้ ความเร็วเค้าบอกเป็น kbps อยู่แล้วนี่ครับ

Comment

ผม tot 2M ตอนนี้เล่นเวบได้อย่างเดียว เกมออนไลน์หมดสิทธิ์ครับ

อนาถด้วยคน

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
                ปกติเน็ตพวกนี้ ความเร็วเค้าบอกเป็น kbps อยู่แล้วนี่ครับ
                Speed Internet เค้าบอกเป็น Kbps นะใช่ครับ

แต่โปรแกรมโหลดบิตพวก Bitcomet , uTorrent , cTorrent พวกนี้พวกค่าเป็น KB/s ครับ
                ไม่แน่ใจ จขกท จะสับสนตรงนี้หรือปล่าวเพราะเห็นบอกว่าโหลดบิตได้ 161k/sec ซื่งคิดว่าคงเป็น 161KB/s(1288Kbps) เพราะผมยังไม่โปรแกรมโหลดบิตตัวไหนบอกค่าเป็น Kbps เลยครับ

Comment

แต่ผมได้ยินข่าวมาก่อนนั้นว่า TOT จะปรับปรุงสัญญาณประมาณเดือน พฤศจิกายน - ธันวาคม แล้วช่วงที่ความเร็วตกเนี่ย มีคนโทรไปถาม เค้าบอกว่า ตอนนี้กำลังปรับปรุงระบบสัญญาณอยู่ ทำความเร็วลดลงครึ่งหนึ่ง แบบไม่มีกำหนดอ่ะครับ... ข่าวนี้ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า ถ้าหมดซีเกมส์แล้วความเร็วยังไม่ขึ้น ก็แปลว่าเค้ากำลังปรับปรุงสัญญาณอยู่อ่ะแหละครับ...

Comment

Originally posted by JO View Post
                    Speed Internet เค้าบอกเป็น Kbps นะใช่ครับ

แต่โปรแกรมโหลดบิตพวก Bitcomet , uTorrent , cTorrent พวกนี้พวกค่าเป็น KB/s ครับ
                    ไม่แน่ใจ จขกท จะสับสนตรงนี้หรือปล่าวเพราะเห็นบอกว่าโหลดบิตได้ 161k/sec ซื่งคิดว่าคงเป็น 161KB/s(1288Kbps) เพราะผมยังไม่โปรแกรมโหลดบิตตัวไหนบอกค่าเป็น Kbps เลยครับ

ก็ kb/sec แหละครับ ตอนก่อน โหลดได้ 161kb/sec ช่วง ซีเกมส์ โดน บล๊อคแบนวิธ เหลือ 112 บ้าง 120 บ้าง

จะเป็นเอา สุดๆ ช่วงที่แข่งขันซีเกมส์ เปิดเว็บ แทบไม่ขึ้น โหลดบิต ยังกะ 56 k โหลดบิท 3kb/sec

ถ้าอยากรู้ว่าเป็นไงกัน กับ TOT ลองดู ที่เว็บ Adslthailand ครับผม จะรู้ เน็ตผม 1.5 Mb เข้าเว็บ adslthailand ไม่ได้เลย ถึงต้องเข้ามา โพส เว็บนี้ มาบอกถึง TOT

ถ้าคุณ อยากรู้ถึง TOT ลองดูที่เว้บ Adslthailand ในส่วน ของ BroadBrand internet ช่วงนี้ TOT กระแส มาแรงสุดๆ ทุกบรรทัด ทุกข้อความ TOT สุดๆ

Comment

โทรไปถามมาได้ความว่า เป็นที่การเชื่อมต่อกับ CAT มีปัญหา จะใช้ได้ประมาณ 22.00 น ของวันนี้(11) ผมว่าเป็นกันทั่วประเทศนะ

Comment

ตั้งแต่เมื่อคืนนี้ จากความเร็วของผม 1.5 MB
                        โหลด Bit วิ่งแค่ 1.3 Kb/s งานนี้โหลดจาก seeder 300 กว่าคนนะท่าน

ลองเปลี่ยนเว็ปดูแล้ว ลองเปลี่ยนเป็นงานอื่นดูแล้ว เหมือนเดิม วิ่งระหว่าง 1.3-3.5 Kb/s งานที่ลองแต่ล่ะงาน Seeder ไม่ต่ำกว่า 100 คน

Comment

TOT 1.5Mbps ตอนนี้ไม่เกิน140kB

*แต่ทีแรกไหงมันโหลดได้แค่20-40kB/s เองวะลองไปปรับจำกัดการส่งข้อมูล ในuTorrent เหลือ35kB/s
                          มันก็กลับมา140kB/s เหมือนเดิม งง TOTคะรวย

Comment

ผมว่า อาจจะมีไรผิดพลาดมากกว่านะ คนอื่นไม่เห็นมีปัญหามากเลยค๊าบ ต้องลองถามคนที่ใช้ToT ด้วยกานจิ

Comment

ของผมก็ ToT 1.5M

ปกติโหลดได้ที่ 150+ kB/s

ตอนนี้ป้วนเปี้ยนแถวๆ 110 kB/s เป็นมาหลายวันแล้ว ไม่รู้เมื่อไหร่จะเป็นปกติ
                              เหมือนจ่ายค่าบริการความเร็ว 1.5M แต่ได้ใช้ 1M
                              เซงเป็ด

เรื่อง kb กับ kB ผมรู้สึกว่าโดยทั่วไปจะเข้าใจกันว่า ถ้า b จะหมายถึง "bit" ส่วน B จะหมายถึง "byte" ตามที่ทั่น JO ว่า

ทั้งนี้เพื่อความเข้าใจที่ตรงกันครับ เพราะบางที่ก็อ่านแล้วงงๆ ว่าตกลง bit หรือ byte กันแน่

แต่ที่แน่ๆ เกลียดมาน ToT (แต่ก็ต้องทนใช้เพราะไม่มีให้เลือก T T)

Comment

Working...
                              X