overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: TOT อินเทอร์เน็ตความเลวสูง ผมทนไม่ไหวแล้วนะครับ .........

OverclockZone Member jogames's Avatar
    จำหน่ายเครื่องชาร์จถ่าน AA ระบบดิจิตอล

Default TOT อินเทอร์เน็ตความเลวสูง ผมทนไม่ไหวแล้วนะครับ .........

แต่ก่อน ยังทนอยู่ เน็ตผม 1.5 เมก ปกติ โหลดบิท 161k/sec

ช่วง ที่ บล็อค แบนวิธ เหลือ 112k/sec

วันนี้ ตอนนี้ 3k/sec (ตอน แข่งว่ายน้ำ เลยเนี่ย) ทนไม่ไหวแล้ววววววววววววววววววววววววววววววววววว

แบ่ง แบนวิธ คนไทยทั่วประเทศที่ใช้ Tot ไปใช้ ซีเกมส์ โดยไม่แจ้งล่วงหน้าให้ท่านใดทราบ
    แบนวิธ ที่หายไป ใครคนจ่ายรายเดือน ประชาชนทั้งประเทศ จ่ายรายเดือนราคาเต็ม

TOT ไม่ลงทุนอะไรเลยครับ ได้ขึ้น โฆษณาบน หน้าจอ ทีวี อย่างสบายใจ
    แถมเอา โฆษณาตัวใหม่ ที่แข่งวิ่งกระโดดไกล มาอีก โหหห แรงจริงๆ โครตแรง 3k/sec

เข้าเว็บไรไม่ได้ ..... ทนไม่ไหวละ ...... กว่าจะแข่งจบ ซีเกมส์ ......

เอาเปรียบผู้บริโภคจริงๆ สคบ.ไม่กล้าทำอะไร เพราะ Tot เป็นผู้บริการ รายใหญ่ ของรัฐบาล

เซ็งจิงๆ ถ้าเป็น ต่างประเทศ TOT โดนยุบไปนานละ

OverclockZone Member JO's Avatar

ไม่แน่ใจในหน่วยที่คุณเขียนว่าเป็น KByte หรือ Kbit (1KByte = 8Kbit)

ถ้าเน็ต 1.5Mbps ถ้าโหลดบิตได้ที่ 161KB/s ถือว่าปกติ (161KB/s x 8 = 1288Kbps = 1.25Mbps)

OverclockZone Member

1 MB ของผม บางวัน ก็ ดวน์โหลดได้ 200kb/s แต่ส่วนใหญ่จะได้ 50kb/s ซึ่งจริงๆแล้วมันต้องได้ 100kb/s

อนาถครับ

OverclockZone Member Deschutes's Avatar
    ร่อนเร่ตามเวปคอมทั่วราชอาณาจักร

เค้าแบ่งbwไปซีเกมส์หรอครับ ไม่เห็นรู้เลย ไม่ได้ติดตาม หุหุ

ผมก็ใช้TOTเหมือนกันครับ ใช้แบบ1เมก 590บ/เดือน วิ่งแทบจะไม่เคยเต็มเลย ผิดกับตอนใช้trueที่กรุงเทพลิบลับ -*- หลุดก็บ่อย บางทีเข้าเวปอืดมาก วันไหนที่ใช้ได้ไม่มีปัญหาถือว่าวันนั้นโชคดีสุดๆ เจอใครที่ไหนอย่าไปแนะนำให้ใช้TOTนะครับ

OverclockZone Member Deschutes's Avatar
    ร่อนเร่ตามเวปคอมทั่วราชอาณาจักร

Quote Originally Posted by iamnop View Post
    1 MB ของผม บางวัน ก็ ดวน์โหลดได้ 200kb/s แต่ส่วนใหญ่จะได้ 50kb/s ซึ่งจริงๆแล้วมันต้องได้ 100kb/s

อนาถครับ
    ท่านยังดีครับ บางทีผมเหลือ 30kB/s ช้ากว่าเน็ต 512kb ซะอีก บางที(เช่นตอนนี้)ก็โหลดแทบไม่ขึ้นเลย ตอนอยู่กรุงเทพผมใช้trueสบายกว่าเยอะ โหลดได้ไม่ต่ำกว่า90kB/s ความเร็วแทบไม่มีร่วง
    Last edited by Deschutes; 11 Dec 2007 at 20:06:50.

Quote Originally Posted by JO View Post
    ไม่แน่ใจในหน่วยที่คุณเขียนว่าเป็น KByte หรือ Kbit (1KByte = 8Kbit)

ถ้าเน็ต 1.5Mbps ถ้าโหลดบิตได้ที่ 161KB/s ถือว่าปกติ (161KB/s x 8 = 1288Kbps = 1.25Mbps)
    ปกติเน็ตพวกนี้ ความเร็วเค้าบอกเป็น kbps อยู่แล้วนี่ครับ

OverclockZone Member IIWS's Avatar

ผม tot 2M ตอนนี้เล่นเวบได้อย่างเดียว เกมออนไลน์หมดสิทธิ์ครับ

อนาถด้วยคน

OverclockZone Member JO's Avatar

Quote Originally Posted by Deschutes View Post
    ปกติเน็ตพวกนี้ ความเร็วเค้าบอกเป็น kbps อยู่แล้วนี่ครับ
    Speed Internet เค้าบอกเป็น Kbps นะใช่ครับ

แต่โปรแกรมโหลดบิตพวก Bitcomet , uTorrent , cTorrent พวกนี้พวกค่าเป็น KB/s ครับ
    ไม่แน่ใจ จขกท จะสับสนตรงนี้หรือปล่าวเพราะเห็นบอกว่าโหลดบิตได้ 161k/sec ซื่งคิดว่าคงเป็น 161KB/s(1288Kbps) เพราะผมยังไม่โปรแกรมโหลดบิตตัวไหนบอกค่าเป็น Kbps เลยครับ

OverclockZone Member X3STeNLiTE's Avatar
    ราชปรารภ, ราชเทวี กรุงเทพฯ

แต่ผมได้ยินข่าวมาก่อนนั้นว่า TOT จะปรับปรุงสัญญาณประมาณเดือน พฤศจิกายน - ธันวาคม แล้วช่วงที่ความเร็วตกเนี่ย มีคนโทรไปถาม เค้าบอกว่า ตอนนี้กำลังปรับปรุงระบบสัญญาณอยู่ ทำความเร็วลดลงครึ่งหนึ่ง แบบไม่มีกำหนดอ่ะครับ... ข่าวนี้ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า ถ้าหมดซีเกมส์แล้วความเร็วยังไม่ขึ้น ก็แปลว่าเค้ากำลังปรับปรุงสัญญาณอยู่อ่ะแหละครับ...

OverclockZone Member jogames's Avatar
    จำหน่ายเครื่องชาร์จถ่าน AA ระบบดิจิตอล

Quote Originally Posted by JO View Post
    Speed Internet เค้าบอกเป็น Kbps นะใช่ครับ

แต่โปรแกรมโหลดบิตพวก Bitcomet , uTorrent , cTorrent พวกนี้พวกค่าเป็น KB/s ครับ
    ไม่แน่ใจ จขกท จะสับสนตรงนี้หรือปล่าวเพราะเห็นบอกว่าโหลดบิตได้ 161k/sec ซื่งคิดว่าคงเป็น 161KB/s(1288Kbps) เพราะผมยังไม่โปรแกรมโหลดบิตตัวไหนบอกค่าเป็น Kbps เลยครับ

ก็ kb/sec แหละครับ ตอนก่อน โหลดได้ 161kb/sec ช่วง ซีเกมส์ โดน บล๊อคแบนวิธ เหลือ 112 บ้าง 120 บ้าง

จะเป็นเอา สุดๆ ช่วงที่แข่งขันซีเกมส์ เปิดเว็บ แทบไม่ขึ้น โหลดบิต ยังกะ 56 k โหลดบิท 3kb/sec

ถ้าอยากรู้ว่าเป็นไงกัน กับ TOT ลองดู ที่เว็บ Adslthailand ครับผม จะรู้ เน็ตผม 1.5 Mb เข้าเว็บ adslthailand ไม่ได้เลย ถึงต้องเข้ามา โพส เว็บนี้ มาบอกถึง TOT

ถ้าคุณ อยากรู้ถึง TOT ลองดูที่เว้บ Adslthailand ในส่วน ของ BroadBrand internet ช่วงนี้ TOT กระแส มาแรงสุดๆ ทุกบรรทัด ทุกข้อความ TOT สุดๆ

OverclockZone Member witshow's Avatar

โทรไปถามมาได้ความว่า เป็นที่การเชื่อมต่อกับ CAT มีปัญหา จะใช้ได้ประมาณ 22.00 น ของวันนี้(11) ผมว่าเป็นกันทั่วประเทศนะ

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

ตั้งแต่เมื่อคืนนี้ จากความเร็วของผม 1.5 MB
    โหลด Bit วิ่งแค่ 1.3 Kb/s งานนี้โหลดจาก seeder 300 กว่าคนนะท่าน

ลองเปลี่ยนเว็ปดูแล้ว ลองเปลี่ยนเป็นงานอื่นดูแล้ว เหมือนเดิม วิ่งระหว่าง 1.3-3.5 Kb/s งานที่ลองแต่ล่ะงาน Seeder ไม่ต่ำกว่า 100 คน

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

TOT 1.5Mbps ตอนนี้ไม่เกิน140kB

*แต่ทีแรกไหงมันโหลดได้แค่20-40kB/s เองวะลองไปปรับจำกัดการส่งข้อมูล ในuTorrent เหลือ35kB/s
    มันก็กลับมา140kB/s เหมือนเดิม งง TOTคะรวย

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

ผมว่า อาจจะมีไรผิดพลาดมากกว่านะ คนอื่นไม่เห็นมีปัญหามากเลยค๊าบ ต้องลองถามคนที่ใช้ToT ด้วยกานจิ

OverclockZone Member T_REX's Avatar
    สวนทุเรียนเมืองนนท์

ของผมก็ ToT 1.5M

ปกติโหลดได้ที่ 150+ kB/s

ตอนนี้ป้วนเปี้ยนแถวๆ 110 kB/s เป็นมาหลายวันแล้ว ไม่รู้เมื่อไหร่จะเป็นปกติ
    เหมือนจ่ายค่าบริการความเร็ว 1.5M แต่ได้ใช้ 1M
    เซงเป็ด

เรื่อง kb กับ kB ผมรู้สึกว่าโดยทั่วไปจะเข้าใจกันว่า ถ้า b จะหมายถึง "bit" ส่วน B จะหมายถึง "byte" ตามที่ทั่น JO ว่า

ทั้งนี้เพื่อความเข้าใจที่ตรงกันครับ เพราะบางที่ก็อ่านแล้วงงๆ ว่าตกลง bit หรือ byte กันแน่

แต่ที่แน่ๆ เกลียดมาน ToT (แต่ก็ต้องทนใช้เพราะไม่มีให้เลือก T T)

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ของผม256Kbpsยังโหลดไวกว่าอีก

OverclockZone Member e20wac's Avatar

ของผมก็ ToT 1M

ปกติโหลดได้ที่ 100+
    ตอนนี้เหลือ 50 kB/s
    เซรงมักมาย
    บางทีฝนตก ต่อไม่ติดเฉย

OverclockZone Member supertoonman's Avatar

55+ของผมซิครับใช้2เม้กดูสัญญาณที่มันปล่อยมาให้ปกติต้องได้512/2048แต่นี่มันกลายเป็น512/384บางที512/256ตอน2เดือนแรกนี่512/2048พอเดี๋ยวนี้เน็ตตัดบ่อยมากตัดปุปสัญญาณตกทุกครั้งทุเรศมาก

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

เนท 2 เมก กลางวัน 100 kb/s+นิดหน่อย หลัง 4 ทุ่ม 200 kb/s ไม่ว่าจะ bit หรือ IDM ก้อเท่านี้
    อยากถาม TOT เหมือนกันว่า เก็บครึ่งนึงได้มะ?? 4ทุ่มไม่ค่อยได้ใช้
    วิธีแก้ไขไม่ยาก โทรไปด่าทุกวันที่ call center ไม่ก้อโทรไปที่ชุมสายของเราในแต่ละจังหวัดจ้า

อ้อที่โฆษณาอ่ะกระโดดน้ำไกลกว่าคนอื่น เค้าตัดตอนท้ายออก มันกระโดดไปโหม่งของสระอีกด้านไง สภาพก้อเลยเป็นแบบนี้ ช๊ากกก...แหง๊กๆๆๆๆ
    Last edited by joykajaa; 15 Dec 2007 at 15:54:26.

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

ใจเย็นๆครับเขาก็เป็นกับเกื่อบทั่วประเทศที่ใช้ tot มองในแง่ดีว่าเราก็ยังมีเพื่อนเป็น เหมือนเมื่อเดือนก่อนที่ maxnet ผมติดๆหลุดๆ เกือบทั้งอาทิตย์ ผมยังไม่เครียดเลยแค่เกือบยกเลิกเอง ไม่อยากให้เครียดครับเดี๋ยวแก่เร็ว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks