Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crosshair ยังน่าเล่นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crosshair ยังน่าเล่นไหมครับ

Crosshair นี่มันคล๊อกดีไหมครับ แล้วยังน่าเล่นไหมครับ
    พอดีเห็นใน Thanni ขายอยู่ 6780
    ไม่ทราบว่ามันราคานี้รึเปล่า เพราะเห็นในบอดร์ดมือสองก็ขายกัน 6-7 พัน??
    หรือมันมีหลาย Revision ครับ ขอบคุณครับ

ดีครับ แรงสุดๆ ละ
    +- ไม่เกิน 300฿
    น่าจะมี V. เดียวนะ

Comment

ผมว่าไม่น่าเล่นแล้วครับ ตอนนี้มองเมนบอร์ด AM2+ ดีกว่าครับ รองรับ cpu ในอนาคต

ถึงแม้ crosshair จะใส่ cpu am2+ ได้แต่ทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพแน่ๆ

แต่ถ้าจะเอามาจับคูกับ AM2 ก็ดีครับ ประสิทธิภาพเยี่ยม

Comment

ผมว่ามองๆ AM2+ ดีก่าคับ

Comment

ผมชอบ DFI INFINITY CR3200 / 570SLI M2G 2 ตัวนี้มากกว่าครับ ราคาพอคบกันได้กับประสิทธิภาพ

Comment

Originally posted by Yossi View Post
            Crosshair นี่มันคล๊อกดีไหมครับ แล้วยังน่าเล่นไหมครับ
            พอดีเห็นใน Thanni ขายอยู่ 6780
            ไม่ทราบว่ามันราคานี้รึเปล่า เพราะเห็นในบอดร์ดมือสองก็ขายกัน 6-7 พัน??
            หรือมันมีหลาย Revision ครับ ขอบคุณครับ
            ผมซื้อมาแล้ว ราคา นี้แหละ ก็ ดี Thanni

Comment

up

Comment

Originally posted by darkwing6611 View Post
                ผมว่าไม่น่าเล่นแล้วครับ ตอนนี้มองเมนบอร์ด AM2+ ดีกว่าครับ รองรับ cpu ในอนาคต

ถึงแม้ crosshair จะใส่ cpu am2+ ได้แต่ทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพแน่ๆ

แต่ถ้าจะเอามาจับคูกับ AM2 ก็ดีครับ ประสิทธิภาพเยี่ยม
                ตามนั้นครับ แต่ถ้าเผื่ออนาคตลองมอง AM2+ ชิปเซ็ต 790 ดีก่าคับ

Comment

รอ M3A32-MVP Deluxe/WiFi-AP เป็นเพื่อนผมดีกว่า

Comment

ตอนนี้ MB ของ AMD ราคากลางไม่น่าเล่นแล้วครับ เพราะ AM2+ , PCI-X 2.0 ไกล้ออกมาแล้วครับ
                    Last edited by kang2005; 12 Dec 2007, 17:53:18.

Comment

M3A MVP เท่านั้น

Comment

790 ดีกว่าครับ ดองไว้ๆ

Comment

ถ้าระดับราคาไม่เกิน 7K แบบในเวปธานีจริง ผมว่าก็คุ้มเกือบจะที่สุดเลยละครับ เพราะบันเดิล+ความสวย+ประสิทธิภาพแทบจะเป็นที่สุดของ MOBO AMD-AM2 แล้วละครับ

Comment

ตอนนี้รอ ชิบ 790 ออกมาเยอะๆ
                            หรือตัดใจเล่น Crosshair ดีครับ

Comment

รอดูรุ่นใหม่ๆดีกว่าครับ

Comment

Working...
                              X