overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: Crysis ติดตรงขับยาน

OverclockZone Member shadowjapan's Avatar

Smile Crysis ติดตรงขับยาน

Crysis ติดตรงขับยาน คือ ผ่านมาจากตรงที่หลบพายุแล้วอะครับ ที่นีมาเจอคลื่นความเย็น(หรือป่าวที่เข้ามาทางกาบซ้ายของยาน)ปัญหาคือว่าผมต้องยิงกะแมงกระพุน แล้วต้องหนีความเย็นให้ได้ มีวิธีล๊อกเป้าตอนยิงไหมครับ(มิสซาย) คือยิงไม่ค่อยโดยเลยและก็จะโดนแมงกระพุนสอยร่วงซะ ไม่งั้นก็ถ้ายิงไปนานหน่อยก็จะโดนแช่เย็น ช่วยที่ครับไม่ผ่านซักที่
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member bussyhot1's Avatar

ด่านนี้ผมขับหนีอย่างเดียวเลยครับ ผมไม่สู้หนีโลด

OverclockZone Member Agger's Avatar

แม่นเลยคับ หนีโลด ยิงไงก็ไม่หมดหรอกคับ บินออกทะเลเลย

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

ขับหนีน่ะครับผม ต่อให้ฆ่ายังไงก้อคงไม่หมดหรอก

OverclockZone Member shadowjapan's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by ปฐมวงศ์ View Post
    ขับหนีน่ะครับผม ต่อให้ฆ่ายังไงก้อคงไม่หมดหรอก
    คือผมรู้สึกว่ามันช้ามาเลยครับ แล้วจะหนีทันเหรอครับ เร่งในเร็วได้ยังไงครับ

OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

หมดครับ ขอฟังธง ฉับ! วิธีฆ่านั้น ก่อนอื่นเราต้องรู้จุดอ่อนของแมงกะพรุนก่อนคับ คือ กระสุนปืนที่มันยิงออกมาจะช้า ฉะนั้นเราก็จะมีเวลาหลบอย่างแน่นอน วิธีคือ ให้บินเฉไปด้านซ้ายหรือขวาด้านใดด้านหนึ่ง บินวนเป็นวงกลมอย่างเดียว อย่าบินกลับทิศทางไม่งั้นโดนแน่ (ระวังภูเขาและพายุด้วย) จากนั้นเล็งเป้าให้ดีๆแล้วกราดกระสุนใส่มันเลย
    ส่วนมิสไซด์จะเป็นแบบนำวิถี เวลายิงให้เล็งไปพร้อมๆกับทิศทางที่มันเคลื่อนที่ด้วย มิสไซด์จะวิ่งไปตามทิศทางที่เราเล็ง จากนั้น ตูม!! ตัวละลูก ยิงไปเรื่อยๆคับ มีหมดแน่นอน เพราะตามท้องเรื่อง หัวหน้าเขาให้เราบินคุ้มกันพวกที่โดนโจมตีด้านล่าง ถ้าเราเอาแต่บินหนี ไม่สู้มัน ก็เท่ากับละทิ้งหน้าที่คับ ^^

OverclockZone Member nalin's Avatar

ผมก็ยิงหมดนะ ยิงเสร็จก็ออกไปทะเล

OverclockZone Member Nonfocus's Avatar

ช่ายๆ ก็ยิงไปเรื่อยๆ ก็หมดนะ ผมก็ใช้วิธีบินแบบ เฉียงไปซ้ายไปขวาอ่ะ ปุ่ม A , D น่ะคับ
    มีมิสซายเหลือ ก็ใช้ ^____________^

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

หมดครับ ขอฟังธง ฉับ! วิธีฆ่านั้น ก่อนอื่นเราต้องรู้จุดอ่อนของแมงกะพรุนก่อนคับ คือ กระสุนปืนที่มันยิงออกมาจะช้า ฉะนั้นเราก็จะมีเวลาหลบอย่างแน่นอน วิธีคือ ให้บินเฉไปด้านซ้ายหรือขวาด้านใดด้านหนึ่ง บินวนเป็นวงกลมอย่างเดียว อย่าบินกลับทิศทางไม่งั้นโดนแน่ (ระวังภูเขาและพายุด้วย) จากนั้นเล็งเป้าให้ดีๆแล้วกราดกระสุนใส่มันเลย
    ส่วนมิสไซด์จะเป็นแบบนำวิถี เวลายิงให้เล็งไปพร้อมๆกับทิศทางที่มันเคลื่อนที่ด้วย มิสไซด์จะวิ่งไปตามทิศทางที่เราเล็ง จากนั้น ตูม!! ตัวละลูก ยิงไปเรื่อยๆคับ มีหมดแน่นอน เพราะตามท้องเรื่อง หัวหน้าเขาให้เราบินคุ้มกันพวกที่โดนโจมตีด้านล่าง ถ้าเราเอาแต่บินหนี ไม่สู้มัน ก็เท่ากับละทิ้งหน้าที่คับ ^^

โห สุดยอด เทพจริงๆครับ ผมว่าจะกลับไปลองใหม่ ถ้าทำได้ต้องสุดๆ แน่ ที่เล่นมา 2 - 3 รอบ เอาแต่หนีอย่างเดียว อิอิ

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

เล่นมา 2 รอบ รอบแรก แทบไม่ได้ยิงตัวไหนเลย หนีอย่างเดียว รอบสอง ยิงจนมิสไซหมด สุดท้ายก็ต้องหนีเหมือนเดิม ..... สงสัยต้องกลับไปเล่นอีกรอบ

OverclockZone Member yourth's Avatar
    นราธิวาส ==> เพชรบูรณ์

ยิงหมดแน่นอนครับ...ก่อนยิงมิสไซด์ พยายามเลื่อนจุดเล็งของยานเราไปที่ตัวที่เราจะยิง...ถ้ามันล็อคเป้าแล้ว..แมงกาจั๊ว เอ่ย...แมงกระพรุนจะกระพริบ...สีเหลือง จากนั้นก็ยิงเลย... ถ้ามิสไซด์หมดก็ปืน ธรรมดานี่แหละครับ...การยิง ถ้ามันบินผ่านหน้าเราจากซ้ายไปขวา หรือ ขวามาซ้าย...ต้องยิงดักหน้ามันหน่อยนึงนะครับ...ถ้ายิงตามมันจะไม่ค่อยโดน.....ลองดูครับ...แล้วคุนจะได้แมงกระพรุนมาย่างกิน...

OverclockZone Member no name's Avatar

ขับยานไปตามลูกศรใช่ไหมคับ ผมขับไม่เก่ง ตกทุกทีทำไงดีคับ แล้วออกไปทางไหนบอกด้วยคับ

OverclockZone Member zenzeno's Avatar

ยิงหมดอยู่นะครับ
    แต่ครั้งแรกเลยมันเร่งไม่ไป กดแล้วก็ไม่ไปไม่รู้เป็นไร ตกอยู่นั่นแหละ
    พอออกเกมมาเล่นใหม่วิ่งฉิ่วเฉยเลย งง
    Last edited by zenzeno; 26 Dec 2007 at 01:34:40.

OverclockZone Member xecution's Avatar

อยากยิงให้หมดแบบง่ายๆลองวิธีนี้ก็ได้ บินหนีออกไปให้ถึงทะเลแล้วบินกลับเข้าไปอีกรอบ คราวนี้พวกเอเลี่ยนมันจะเอ๋อบินนิ่งๆไม่ขยับให้เรายิงสบายๆ ไล่เก็บเรียบ(เพื่ออะไร)

OverclockZone Member For Fun's Avatar

Quote Originally Posted by sumnurgrug View Post
    ยืนยันครับ

ยังไงก็ต้องเดินเรื่องตามที่มันกำหนด ถ้าไม่ยิงก็ไม่มันส์สิครับ

ด่านนี้ผมว่าสนุกกว่าขับรถถังอีกนะครับ

ยิงไม่หมดคับ โกยออกทะเลอย่างเดียวอิๆๆๆ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ผมบินวนจนเก็บไอ้พวกเซนติเนลหมดแหละครับ มิซไซล์ล๊อกเป้าได้ด้วยการเล็ง แต่ให้มาน้อยไปหน่อย แถมปืนกล
    ก็ดันต้องรอปากกระบอกเย็นซะงั้น เลยต้องบินวนซะหลายทีกว่าจะเก็บพวกมันได้หมด

ยาน VTOL มันมีไอพ่นขับดันแรงสูงด้วยครับ ถ้าต้องการเร่งความเร็วกด shift ซ้ายได้เลยครับ แต่ใช้ได้ช่วงสั้นๆ

Bookmarks

Bookmarks