Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับMB P31-DS3L หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับMB P31-DS3L หน่อยครับ

คือเล็ง E2160 อยู่อะครับ มันต้องทำ BSEL ป่าวครับถึงจะลากทะลุ 3G ได้ถ้าใช้กับ P31-DS3L ตัวนี้

แล้วไฟแรมของ MB ตัวนี้เท่าไรครับ อีกอย่างครับตัวชิปเซ็ตถ้าใส่ HR 05sli มันจะติดการ์ดจอป่าวครับ

ใครใช้อยู่ช่วนตอนหน่อยครับ จะย้ายค่ายแล้วววว

ไม่ต้อง bsel ครับ 2160 โอกาสอัดที่ 3.0 นั้น ไม่ยากเลย

Comment

ไฟแรมบวกได้ถึง 1.0v กว่าๆมั้งคับ เหลือเฟือแน่นอนสำหรับ DDR2

จะลากอะไรให้ทะลุ 3Ghz ละคับ ไม่เหนระบุ อิอิ ถ้า e2160 ก็ลากไปสบายๆแน่นอนครับ ไม่ต้อง Bsel

หลักฐาน http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=276273 กับแรม Geil บัส 667
      ถ้าบัส 800 น่าจะได้ถึง 3.4 3.5Ghz สบายๆ

Comment

Originally posted by neo20022 View Post
        คือเล็ง E2160 อยู่อะครับ มันต้องทำ BSEL ป่าวครับถึงจะลากทะลุ 3G ได้ถ้าใช้กับ P31-DS3L ตัวนี้

แล้วไฟแรมของ MB ตัวนี้เท่าไรครับ อีกอย่างครับตัวชิปเซ็ตถ้าใส่ HR 05sli มันจะติดการ์ดจอป่าวครับ

ใครใช้อยู่ช่วนตอนหน่อยครับ จะย้ายค่ายแล้วววว
        ไม่ติดครับ

Comment

Working...
        X