Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสผมมันเป็นอะไรหรือเปล่าครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสผมมันเป็นอะไรหรือเปล่าครับ...

ฮาร์ดดิสผม (80GB SATA) เวลาอ่าน เสียงดังมากครับ เสียงประมาณ แกรกๆๆๆๆ
    ไปดูอีกเครื่อง ความจุเท่ากัน แต่เป็น IDE ไม่ยักกะมีเสียงอะไร สมควรเคลมหรือเปล่าครับแบบนี้...

ดังเหมือนกัน ซีเกต ใช่ใหม ^^
    ถ้าดังมากๆ จริงๆ จนไม่ใหวก็เอาไปเคลมดูเผื่อจะได้ลูกที่มันดังน้อยหน่อย นะ

Comment

แปลว่าปกติมันดังเหรอครับ...

เอ แต่อีกเครื่องก็ซีเกต แต่ไม่ยักกะดัง

พอดีจะตัดสินใจซื้อ HDD ใหม่ด้วย เอายี่ห้ออะไรดีครับ ที่มันทำงานเงียบ ๆ ดี ๆ อ่ะครับ
      Last edited by X3STeNLiTE; 11 Dec 2007, 23:44:57.

Comment

ดังทุกยี่ห้อนั้นละครับ ดังมากดังน้อยอีกประเด็น
        ใช้ ซีเกตมาก็มาก ส่วนมากดังๆ ทั้งนั้น กรืดดดดด ปกติตอนอ่านข้อมูล
        ส่วน WD ก็ใช้เยอะ เจ้านี้เงียบกว่า ซีเกตหน่อยแต่บางรุ่นก็ดังพอกัน แต่ส่วนมาก WD เงียบได้ใจกว่า ซีเกต นะ
        เย็นพอๆ กันเป็นรุ่นๆ ไป ดูประกันดีหน่อยศูนย์ใหญ่ๆ เป็นใช้ได้
        2 ตัวถ้าให้เลือกจริงๆ แนะนำ WD ถูกกว่า ดังน้อยกว่า เย็นกว่า(บางรุ่น)

Comment

แต่ SEGATE แรงกว่า WD แน่นอนครับ

Comment

Originally posted by A/ICe /2eA/ View Post
            แต่ SEGATE แรงกว่า WD แน่นอนครับ
            HDD มีแรงกว่าด้วยวุ้ย

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นความดังนะครับ

ของผมซิ Seagate 320 GB ต่อตัวเดียวดังแหะ แต่พอเอา 2 ตัวนำมาทำ raid รวมกันกลับเสียงเบาลงกว่าต่อ 2 ตัวซะงั้น ทุกอย่างก็เหมือนเดิม เคส ฯลฯ

Comment

ขอบคุณคร้าบ...

Comment

Working...
                X