Announcement

Collapse
No announcement yet.

[B][COLOR="DarkRed"]บอกที คับ Asus M2N-E มันOC ได้เท่านี้ คับ.. ทำงัยย..[/B]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [B][COLOR="DarkRed"]บอกที คับ Asus M2N-E มันOC ได้เท่านี้ คับ.. ทำงัยย..[/B]

ตามรูป คับ ..ต้อง ปรับตรงไหน คับ ..ผมปรับที่ไบออด ได้แค่ 220 Mhz. ปรับเกิน นี้ บูท ไม่ขึ้น คับ.. แรม kington 667 เหมือนกัน แต่ ตัวหนึ่ง ชิป hynex .. และอีกตัว ชิป kington .. มีผลป่าว..คับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=280539

Attached Files

ถ้ามันตันแค่นั้นจริง ๆผมแนะนำเข้าไปออส ปรับแรมไปที่ 800 เลยครับ ลองดูเดียวจะรู้ว่ามันแรงจริง ครับ ให้มันเริ่มวิ่ง มรา 800 ไปเลยครับเข้าทดแรมลง ผมแนะนำ กระแทกแรมมันขึ้นไปเลยครับ

Comment

แต่แรมผมมัน ฺีbus 667 นี้ คับ ทั่น ..wikorn..

Comment

ตอบด่วน คับ

Comment

แรมผมก็ 667 ผมยังกระแทกให้มันเริ่มที่ 800 เลยครับ ไม่ลองแล้วจะรู้ได้ไง ว่าผมโม้ท่านหรือเปล่า

นี้ผมเทส ของผม ถ้าบัส667 ปกติ ก็วิ่งได้ไม่เท่าไร
          แต่ถ้าตังในใบออส ไปที่ 800 นี้ผมครับ

มันอาจจะทำไม่ได้ที่ผมบอก แต่การลองแบบที่ผมบอกก้ไม่เสียหายนะครับ

ผมลากบัส cpu 250 แรมที่เริ่มต้นจาก 800 ก็วิ่ง 1000 แล้วครับ
          Attached Files

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            แรมผมก็ 667 ผมยังกระแทกให้มันเริ่มที่ 800 เลยครับ ไม่ลองแล้วจะรู้ได้ไง ว่าผมโม้ท่านหรือเปล่า

นี้ผมเทส ของผม ถ้าบัส667 ปกติ ก็วิ่งได้ไม่เท่าไร
            แต่ถ้าตังในใบออส ไปที่ 800 นี้ผมครับ

มันอาจจะทำไม่ได้ที่ผมบอก แต่การลองแบบที่ผมบอกก้ไม่เสียหายนะครับ

ผมลากบัส cpu 250 แรมที่เริ่มต้นจาก 800 ก็วิ่ง 1000 แล้วครับ

ขอบคุณ พี่ ทั่น wikorn มาก คับบบ....

ทำตาม ที่ ท่าน แนะนำ คับ ป๋ม ....

กัลยาณมิตรที่ดี

Comment

Originally posted by หวานเย็น555 View Post
              ขอบคุณ พี่ ทั่น wikorn มาก คับบบ....

ทำตาม ที่ ท่าน แนะนำ คับ ป๋ม ....

กัลยาณมิตรที่ดี

เป็นไงบ้างละ เจ๋งใหม ไม่ต้องซื้อ800 ก็ทำงาน 800ได้ สบายๆ เสียตังทำไม แถมแรงด้วย

Comment

อาการเดียวกะผมเลยย

Comment

หวานเย็น555..ปรับที่ 800 แล้ว ได้ เท่าเดิม แต่ เลดเฟมแรม เพิ่ม จาก 366 เป็น 400 กว่า

ลองแล้ว คับ พี่ทั่น Wikorn .. ไปได้ ที่ 220 มากกว่านี้ จอฟ้า หรือ ไม่ขึ้น เด้ ..

Comment

ก็ไม่ได้บอกว่ามันจะไปได้มากกว่านี้ นะครับ อิอิ แต่ให่แรมมันวิ่งที่ 800 เริ่มต้น ดันได้ 20 ก็จะได้ DDR ที่ประมาณ 800 ครับ ดีกว่าเริ่มที่ 667 ครับได้แค่ ddr 732 เองครับ ส่งสัยไปหยิบแรมตัวกินไฟมาครับ เลย วิ่งไฟ 1.95 ไม่ใหวครับ

Comment

รูป คับ

คลิ๊กเลย เพ่http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=280859

Comment

เห็นละ ลด HT ลงมาครับ ตอนนี้ 5x บอร์ดรุ่นนี้ ทนไม่ค่อยใหวหรอก ลดลงไป 4x ครับ ลองดู เผื่อได้อีกนิด ยัดไฟ สุดบอร์ดเลย อิอิ

Comment

คับ ท่าน wikorn .. ...

Comment

เอาแรมลงเหลือ533 คับ เพิ่มไฟแรม แล้วก็ปรับ HTxลงเหลือ4

Comment

ลองทำตามที่ข้างบนบอกดูคับ ถ้ายังไงไม่ไหวจิงๆ ลองลด HTx3 แล้วทดแรม 1:1 ดูคับ (400mhz)

Comment

Working...
                              X