Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งลากมาสดๆ4400+ m2n-e แนะนำและวิจารทีครับ ผมกัว - - ไม่เคยลาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งลากมาสดๆ4400+ m2n-e แนะนำและวิจารทีครับ ผมกัว - - ไม่เคยลาก

พอดีตอนนี้ผมเพิ่งลากมาสดๆ ได้2.8
    vcore1.44-1.46 ปรับ auto มันดูในโปรแกรมแล้วไม่นิ่ง
    กับ
    cpu ร้อน 51-56 แล้วอะ ไม่กล้าลากต่อ กัวร้อนเกิน
    51-56นี่ควรซื้อซิงค์รึยังอะครับ รึว่า ยังไหวอยุ่

อีกนิดนะครับ

สะเปก เปน 9*312 = 2808

บัสแรมอยุ่ที่468

5-5-5-15-25 (25หลังนี่คือยังไงอะครับ)
    ใช้ของ Gskill nq งับ

***แล้วก้อ HT link 936.1 ปรับ เปนx3
    ไอ้x3 x4 x5 มันต่างกันยังไงเหรอ

แต่ถ้าปรับ x4 ภาพมันจะมีฟ้าฝ่าเลกๆ- -กัว

ถ้าจะปรับบัส cpu ขึ้นอีกไหวป่าวอะครับกัวมันร้อน

แล้วอยากถามว่ามีโปรแกรม ทดสอบ เทส รึวัดค่าอะไรไม๊ครับ

ขอชื่องับเด๋วจาไปโหมดมาลอง - -

ขอบคุนมากๆครับ ocz บ้านที่อบอุ่น^^

Last edited by RunN18; 12 Dec 2007, 00:45:54.

โตรคแรงครับ AMD ทนความร้อนแบบทำงานกันได้ที่ 65-75 องศาครับ สบายๆ

Comment

cpu ร้อน 51-56 แล้วอะ ไม่กล้าลากต่อ กัวร้อนเกิน
      51-56นี่ควรซื้อซิงค์รึยังอะครับ รึว่า ยังไหวอยุ่
      สบายๆครัย 65-70 C ยังไหว
      ***แล้วก้อ HT link 936.1 ปรับ เปนx3
      ไอ้x3 x4 x5 มันต่างกันยังไงเหรอ
      มันเป็นความเร็วที่ memory controll ติดต่อกับแรม และ NB ทำการติดต่อกับอุปกรณ์ต่างๆในระบบครับ ตามหลักการควรคุมไว้ไม่ให้เกิน 1000 เพื่อความเสถียร แต่จะลดต่ำๆลงนั้นไม่ค่อยกระทบต่อความแรงมากนักครับผม
      เอาเป็นว่าถ้าไม่ต่ำระดับ X1 HTT รวมได้แค่ 320 ไม่มีผลต่อความแรงอย่างเป็นนัยสำคัญแน่นอน

Comment

- - ไม่รู้นะ แต่ถ้าให้ผมวิจารย์นะ มันแบบว่า ป๋าต๊อก อ่ะ (บอร์ดแพงก่าผมตั้งพันก่า)
        ผม m2n-mx ไม่ได้ปรับคล็อกไรได้มากมาย(แทบไม่ได้) ผมยังไปได้เท่าคุณเลยคับ 44-45 องศา ด้วยนะซิงค์เดิมอีกนะ
        แต่ผมปรับแต่ความถี่เอา เพราะบอรืดมันปรับไฟไม่ได้ ผมไม่รู้นะว่าเค้าได้กันเท่าไหร่ แต่บอร์ดคุณดีกว่าผมมาก คุณน่าจะไปได้ไกลกว่า หรือเท่ากันในอุณภูมิที่พอๆกับผม

Comment

อยากเห็นครับ ขอดุหน่อย นานๆจะเห็นบอร์ดตัวนี้สักที ขอดู Z หน่อยซิครับ

Comment

ใช้ไฟแรงไปรึเปล่าครับท่าน ผมลาก4800+ ไปที่2.8ใช้ไฟแค่ 1.35v เอง อัดไฟเยอะไปมันจะร้อนเอานะครับ

Comment

auto อะครับ

Comment

Working...
              X