Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock ALIVE -NF6G VSTA เสียงหายช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock ALIVE -NF6G VSTA เสียงหายช่วยด้วย

ไอ้เจ้า Asrock ALIVE -NF6G VSTA ของผมจู่ๆมันก็ไม่มีเสียงขึ้นมาอ่ะครับ
    งง มากเลยครับไม่ทราบว่าเป็ฯที่อาราย ช่วยบอกหน่อยครับ หรือว่าต้องเข้า 0 เท่านั้น

ปล.ลำโพง+สาย ไม่พัง เทสแล้ว
    ลงไดเวอร์ที่ให้มาปกติ

sound on เจ้งก้อส่งเคลมอย่างเดียวคับ^^"

Comment

ลองดูในไบออสครับ ว่าปิดซาวไปหรือเปล่าครับ
      --------------------------
      ถ้าเช็คดีแล้วไม่มีปัญหา ก็คงต้องเครมล่ะครับ ชิปเสียงอาจจะเสียครับ

Comment

เคยเป็นครับ Driver เอง Config ของมันเอง อดีตเคยต่อ 4 ลำโพง(ธรรมดา) พอลงใหม่ ไหงต้องตั้ง surround

เพราะคู่ต่อจอ LCD อีกคู่ต่อลำโพง SAAG

Comment

แล้ว ตกลง ต้องทำไงอ่ะ ครับ ส่งเคลม หรือ แก้ คอนฟิคไดรเวอร์

ปล.ถ้าส่งเคลมนี่กี่วันอ่ะครับ ซินเน็คนะ

Comment

ถ้ามันพังจิงแล้วคิดจะเครม ซื้อ LIVE 5.1 มาใส่เถิด

Comment

Working...
            X