Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ powercolor 3850 แล้วเป็นงี้อ่ะทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ powercolor 3850 แล้วเป็นงี้อ่ะทำไง

ใช้กะ vista พอลง driver แล้วมันเข้าวินโดว์ไม่ได้ ต้องdisable ออกถึงเข้าได้
    ลองลง 7.11 แล้วเป็นเหมือนเดิม
    ไปดูที่ hardware แล้วจอแบนี้

แปลกแฮะ ผมใช้กับ Vista ก็ไม่มีปัญหา นะ ทั้ง 7.10 ที่มากลับตัวการ์ด และ 7.11 ที่โหลดมา นะ
    เป็นที่ตัว วินโดวส์ Vista มีปัญหากับ การ์ดจออะปาว อะ
    *เพราะผมก็มีปัญหากับ XP ลงไดร์เวอร์แล้ว ภาพแตกเหมือนกัน ต้องเปลี่ยนหลายเวอร์ชั่นกว่าจะหาย นะ ^^

Comment

ตอนแรกก็ใช้กับ xp ภาพมันก็แตก เห็นข้างกล่องมันบอก create for vista เลยลง vista ดันเป็นงี้อีก
      แล้วท่านใช้ vista ตัวไหนครับ ผมใช้ตัวที่โหลดมาจอกเน็ตอ่ะ ultimate นานละ

Comment

Originally posted by autobot33 View Post
        ตอนแรกก็ใช้กับ xp ภาพมันก็แตก เห็นข้างกล่องมันบอก create for vista เลยลง vista ดันเป็นงี้อีก
        แล้วท่านใช้ vista ตัวไหนครับ ผมใช้ตัวที่โหลดมาจอกเน็ตอ่ะ ultimate นานละ
        ท่านใช้ Vista Ver ไหนหรอครับ

Comment

lite home premium

Comment

จอ lcd หรือธรรมดาครับถ้าธรรมดาลองตั้ง 60Hz ดู

Comment

เป็นที่ Version "lite home premium " ครับ (คิดว่านะ) เพราะตัวที่มีคำว่า Lite จะตัดนู้นตัดนี่ออก เช่น Driver โปรแกรมต่าง ๆ ที่คนทำคิดว่าไม่จำเป็นออก

หรืออีกอย่างก็เรื่องของการลง Vista ไม่สมบูรณ์ ตอนผมลง Vista Ultimate 64Bit ลง Driver ที่มาก็แผ่นไม่ได้ โหลดมาก็ไม่ได้ จนลองลง Vista เเบบ Clean เลย ปรากฏว่าลง Driver ได้ปกติ ลอง Format Hard Disk ดีดีเเล้วลงใหม่ครับ จะให้ดีก็ลง Vista Ultimate เเ่ผ่นใหม่ ๆ ดู เเล้วลง Service Pack ต่าง ๆ จะช่วยเรื่องการทำงานกับโปรแกรมเก่าได้ดีขึ้น

เรื่อง Driver ATI ไม่ค่อยสมบูรณ์ ผมว่าไม่น่าใช่ น่าจะมาจากตัว Vista ลงไม่สมบูรณ์มากกว่า ส่วนการเล่นเกม Vista ทำได้ดีกว่า XP เเล้วครับ (เกมใหม่ ๆ นะ)

Comment

ผมปล่อยตัว Vista แท้+active ไว้ที่ siambit.com นะ ลองเข้าไปดูนะครับ ใช้งานได้ดีแถมเร็วกว่าตัว Lite ใช้งานดีกว่าอีกด้วยครับ

Comment

ลองใช้กับแผ่นต้นฉบับดูก่อนครับ

Comment

คือตอนนี้ผมกำลังโหลด vista ultimate ที่ท่าน tara_sara อัพไว้ ไว้ที่ itemxp
                    อยากรู้ว่าตัวนี้ชัวร์รึเปล่าครับ

อีกอย่าง ผมใช้ LCD ของ NEC มันไม่เห็นมี monitor ที่ device manager เลย
                    Last edited by autobot33; 13 Dec 2007, 18:24:18.

Comment

Working...
                    X