Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพงหน่อยงับ 3-4 พันอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพงหน่อยงับ 3-4 พันอะ

ช่วยแนะนำลำโพงดีๆคุ้มค่าหน่อยอะครับ มี Sound SupremeFX II 8-CH Audio มากะบอร์ด ตอนนี้ใช้ Edifier เค้าแถมมาเสียงมันแข็งๆยังไงไม่รู้ ช่วยแนะนำลำโพงใหม่ให้ทีครับ ไม่เกิน 4 พันอะครับ

เงียบจัง

Comment

Edifier เสียงก็ OK ดีนะครับ รุ่นไหนที่ใช้อยู่ครับ

ผมว่าลองไปเดินฟังดูน่าจะแจ่มกว่านะครับ ถูกใจพอดีงบก็ซื้อเลย

ถ้า5.1ราคาช่วงนี้เอา Microlab X3 ก็แจ่มครับ เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย เป็นตัวเลือกที่คุ้มค่ากว่าCreativeทุกตัวในราคาใกล้กัน

ถ้า2.1ก็ลองไปหา JBL ดูครับ เน้นฟังสบายๆ ถ้่เอาหนักหน่อย ก็ลองไปฟัง Altect VS4221 แต่ผมไม่แน่ใจราคาว่าจะเกินไปเยอะมั้ย แต่เสียงหายห่วง แต่ถ้าKlipchตามกระทู้ด้านล่างมีจริงที่4000ไปซื้อให้ใวเลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=130805

Comment

ครับ JBL นี่แนะนำรุ่นไหนอะครับ ฟังดูแล้วชอบ ไม่รุนแรง

Comment

ขอแค่ 2.1 เสียงดี สวยๆ คุม้ค่า อะครับ ไม่ได้หูเทพเสียงสุดยอด เอาพอดีๆ

Comment

แง่ว

Comment

๋JBL Spot ตัวนี้เสียงดีกว่า Creator2 อยู่พอสมควร เหมาะกับฟังเพลงสบายๆ ไม่เหมาะกับดูหนังเท่าใหร่

JBL Encounter ผมไม่เคยลองฟัง ถามคุณพจน์ คุณcamera ดูครับ หรือหาCommentเก่าๆอ่านดู

JBL-CS68 ตัวนี้ก็น่าสนใจแต่หาข้อมูลในบ้านเราไม่เจอ

อันนี้ไม่รู้ขายไปยังลองดูครับ แนวเดียวกับSpot ต่างกันที่รูปร่าง

http://forums.overclockzone.com/foru...&highlight=JBL
              Attached Files
              Last edited by Roat; 14 Dec 2007, 01:15:11.

Comment

Originally posted by Roat View Post
                ๋JBL Spot ตัวนี้เสียงดีกว่า Creator2 อยู่พอสมควร เหมาะกับฟังเพลงสบายๆ ไม่เหมาะกับดูหนังเท่าใหร่

JBL Encounter ผมไม่เคยลองฟัง ถามคุณพจน์ คุณcamera ดูครับ หรือหาCommentเก่าๆอ่านดู

JBL-CS68 ตัวนี้ก็น่าสนใจแต่หาข้อมูลในบ้านเราไม่เจอ

อันนี้ไม่รู้ขายไปยังลองดูครับ แนวเดียวกับSpot ต่างกันที่รูปร่าง

http://forums.overclockzone.com/foru...&highlight=JBL
                คุณ Roat ช่วยซื้อ Encounter มาลอง หน่อยซิครับ
                พอลองเสร็จ ก็ ขายมือ 2 ไม่แพงมาก เดี่ยวผมรับเอง

ถ้า เกิดชอบ Encounter ขึ้นมา ก็ ขายลำโพงรุ่น หลายใจ ที่ใช้อยู่ตอนนี้เลย

Comment

Originally posted by natchan View Post
                  คุณ Roat ช่วยซื้อ Encounter มาลอง หน่อยซิครับ
                  พอลองเสร็จ ก็ ขายมือ 2 ไม่แพงมาก เดี่ยวผมรับเอง

ถ้า เกิดชอบ Encounter ขึ้นมา ก็ ขายลำโพงรุ่น หลายใจ ที่ใช้อยู่ตอนนี้เลย

ร้ายกาจ

Comment

ผมชอบ JBLครับ
                    แต่บางคนบอกเสียงมันแหลม แต่ก็ตรงนี้ล่ะที่ผมชอบ รายละเอียดเสียงกลางชัดมากๆ ถูกใจคนช่างสงสัยดี

Comment

เหอๆ ตอนแรกผมก็เล็ง spot ไว้เค้าว่าเสียงใช้ได้

Comment

Originally posted by Roat View Post

JBL Encounter เสียงกิน spot / Creator2 เยอะพอควรครับ พอๆกับราคาค่าตัวที่ต่างกันครับ ถ้าชอบเสียงแหลมสดใส กริ้งๆ เบสนุ่มๆไม่กระแทก ก็จัดเป็นตัวเลือกที่น่าใช้ตัวหนึ่งครับ

Comment

ไม่สนใจ Boston BA790 บ้างเหรอคับ
                          _^_

Comment

Working...
                          X