Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกพี่ใช้ Sapphire HD3870 512mb เล่น Crysis ได้ไหมหงะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ต้องเปิด AA สิครับ

Comment

Originally posted by abeepak1 View Post
      พวกพี่ใช้ Sapphire HD3870 512mb เล่น Crysis ในโหมด High กันได้รึป่าวคับ เเล้ว Frame rate เท่าไหร่.?

ผมเอา Sapphire HD3870 2 ตัวมา Crossfire กันเเต่กลับเเพ้พลัง 8800GT ตัวเดียวไปซะงั้นอะครับ เล่นโหมด High ไม่ได้เลย Frame rate ต่ำเกิน....ช่วยตอบทีครับ
      ตอนบูทเกมส์ มันโชว์ค่ายไหนล่ะจ๊ะ

Comment

ยังไม่มี Support Cross fire ครับ (ตอนนี้) ต้องรอ ATI ออก Patch ก่อน

Comment

อ้าว ตกลง Crysis ยังไม่รองรับ CF หรอกเหรอ?

Comment

ผมใช้ตัว Catalyst 8.4 อยู่อะครับ ต้องมาลง 7.11 รึปล่าวคับ?

เเล้วก็ต้องลง Catalyst 7.11 รึป่าวถ้าลง Crysis Hot fix?

ถ้าเกิดว่าต้องลงทั้งสองตัว ผมจะต้องลงตัวไหนก่อนอะคับ

Comment

่ท่าน abeepak1 ลง Ver 7.11 เเล้วลง Hot Fix Crysis ครับ เเต่ก่อนลง Unistall Ver.8.4 ออกก่อนนะ

Comment

เท่าที่อ่านดูในนี้ http://www.hardocp.com/news.html?news=Mjk0NzQsLCwsLCwx

เค้าสรุปว่าเป็นปัญหาจากตัว crysis เองที่ไม่รองรับ cf ทำให้ patch ของ ati ตัวที่ผ่านมาคงช่วยไรไม่ได้มากนัก

ต้องรอให้ crysis ออก patch มาแก้ปัญหานี้ แล้ว ati ก็จะออก patch ตามมาโปะอีกครั้ง ถึงตอนนั้น cf บน 38xx น่าจะใช้ได้กับ crysis อย่างสมบูรณ์ครับ ตอนนี้คงต้องอดทนรอไปก่อน

Comment

เเต่ HD3870 ตัวเดียวเปิด High ใน Crysis ก็ไม่น่าจะกระตุกไม่ใช่หรอคับ เเต่นี้มันดันกระตุกหนักก่าใช้ 8800GT ตัวเดียวซะอิก

ปิด AA เเล้วนะคับ

งงค๊าบ

มันเป็นเพราะว่าอะไรง่า ไครก็ได้ช่วยคิดที
                  Last edited by abeepak1; 13 Dec 2007, 13:15:12.

Comment

Originally posted by T-lymphocyte View Post
                    ปรับ high ได้นะท่านผมว่าน่าจะลด Resolution ลง เหลือ 1280*1024 รับลองลื่นชัวร์
                    จริงครับ ผมใช้แค่3850 256 ยังลื่นปรื่ดเรย กระตุกนิดเดียวจิงๆ
                    แต่ว่า no AA นะ ถ้าเอา AA มานี่ medium ก้อม่ายรอด ไม่รุ้เปนไร

Comment

เอาอิกเเล้วไงครับ พอผมไปเล่น Need for Speed Pro street เเข่งเเล้วไม่เห็นรถเลยคับ

เจอเเต่เรือง เซ็งจริงๆ คับ

Comment

Originally posted by abeepak1 View Post
                        เอาอิกเเล้วไงครับ พอผมไปเล่น Need for Speed Pro street เเข่งเเล้วไม่เห็นรถเลยคับ

เจอเเต่เรือง เซ็งจริงๆ คับ
                        เปลี่ยนมุมมองซิครับ กด c จาได้ปรับแบบเหนรถ
                        อิอิ
                        ล้อเล่นนะครับ

pro street ผม 3850 อีกเหมือนกัน ไม่มีปันหาอะไรเรยนะ
                        เปนที่ อย่างอื่นรึป่าวลอง format ไม๊

Comment

สงสัยไม่ เลยทำให้เป็นอย่างงี้ เหอะๆๆ เป็นไปได้อะป่าวคับ?

Comment

Working...
                          X