Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกพี่ใช้ Sapphire HD3870 512mb เล่น Crysis ได้ไหมหงะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวกพี่ใช้ Sapphire HD3870 512mb เล่น Crysis ได้ไหมหงะ

พวกพี่ใช้ Sapphire HD3870 512mb เล่น Crysis ในโหมด High กันได้รึป่าวคับ เเล้ว Frame rate เท่าไหร่.?

ผมเอา Sapphire HD3870 2 ตัวมา Crossfire กันเเต่กลับเเพ้พลัง 8800GT ตัวเดียวไปซะงั้นอะครับ เล่นโหมด High ไม่ได้เลย Frame rate ต่ำเกิน....ช่วยตอบทีครับ

crysis ไม่รองรับ CF นี่ครับ

Comment

มี patch CF แล้วมะช่ายเหยอ เห็นหลายๆ คนพูดถึง

Comment

งั้นผมรบกวนขอลิ้งค์ Hot fix เรือง CrossFire ที่พี่คนข้างบนผมพูดถึงด้วยคับ

อิกเรืองที่อยากสอบถามคือ ผมเอาเจ้าก้ารดจอ 2 ตัวนี้มา CF เเล้วได้คะเเนน 3Dmark เเค่ 16107

ปกติอะป่าวคับ?

Comment

แหม่ 16000 เป็นคะแนนที่สูงเลยนะครับ
          อยากเห็นภาพตอน run ว่าจะเนี่ยนขนาดไหน

gf8800 ตัวเดียว คะแนน อยู่ ที่ 11000 - 12000
          gf8000 SLI ยังไม่รูอะครับ เพราะว่าไม่เคยเห็นมีคนมา sli ให้ดูซะที

ส่วน hd3870 ถ้า cF แล้ว คะแนนก็น่าจะ ประมาณนั้นแหละครับ ไม่แน่ใจ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
            แหม่ 16000 เป็นคะแนนที่สูงเลยนะครับ
            อยากเห็นภาพตอน run ว่าจะเนี่ยนขนาดไหน

gf8800 ตัวเดียว คะแนน อยู่ ที่ 11000 - 12000
            gf8000 SLI ยังไม่รูอะครับ เพราะว่าไม่เคยเห็นมีคนมา sli ให้ดูซะที

ส่วน hd3870 ถ้า cF แล้ว คะแนนก็น่าจะ ประมาณนั้นแหละครับ ไม่แน่ใจ

เล่น Crysis ไม่เนียนอะคับ... เเย่ก่า 8800GT ตัวเดียวซะอิก

มันเเปลกๆหน่ะ

ไม่ควรเป็นเเบบนี้นะผมว่า

Comment

ไรครับ ไม่จริงอ่า ขนาดHD2900XT 512MB เปิด High กับ 8X ที่ Resolution ที่ 1280*1024 ยังเล่นได้เลย

Comment

ไหวชัวร์

Comment

ผมลองเเล้วมันเล่นไม่ได้หงะคับ

อิกประเด็นที่ผมคิดคือ มันทำงานเเค่ใบเดียวหนิคับตอนนี้ เพราะยังไม่มีการรองรับ CrossFire หรือ SLI จึงอาจทำให้เป็นเเบบนี้ได้

ผมจึงอยากจะสอบถามว่าพวกพี่ๆคนไหนมีทางเเก้หรือ Patch สำหรับให้ Cross Fire ทำงานไหมคับ?

ผมเล่นเเบบนี้ได้ Framerate ขึ้นๆลงๆ 10-40

ส่วนใหญ่วิ่งอยู่ที่ 18 Frame หรือต่ำกว่า ซึ่งก็น่าสงสัย

High Mode AA X2 นะคับ

ปล. Resolution 1440 x 900 นะคับ

Spec เครือง:
                  CPU: Intel Q6600 @3.8Ghz
                  Graphic Card: HD3870 CrossFire
                  Mainboard: Abit IX38 QuadGT
                  Ram: Kingston 1gb x 4 = 4Gb
                  Power Supply: Tagan 800watt

คำเดียวเลยคับตอนนี่...ว่า งง ทำไมมานถึงเป็นเเบบนี้น้อ
                  Last edited by abeepak1; 12 Dec 2007, 23:00:41.

Comment

เล่นไม่ต้อง high ก็ได้ครับจะได้ลื่นๆ อิอิ

Comment

Originally posted by apichate View Post
                      เล่นไม่ต้อง high ก็ได้ครับจะได้ลื่นๆ อิอิ
                      ปรับ high ได้นะท่านผมว่าน่าจะลด Resolution ลง เหลือ 1280*1024 รับลองลื่นชัวร์

Comment

Originally posted by T-lymphocyte View Post
                        ปรับ high ได้นะท่านผมว่าน่าจะลด Resolution ลง เหลือ 1280*1024 รับลองลื่นชัวร์
                        ผมจอ 22 นิ้วครับถ้าใช้ความละเอียดอยางนั้งภาพไม่ได้เรื่องเลยอะ ใช้ 1680*1050 แล้วไม่ต้องเปิดลบลอยหยักดีกว่าครับภาพสวยกว่า

Comment

all high no aa 1440*900 3870ตัวเดียวก็ทำได้สบายนะผมว่า 3850 256 ยังไหวเลย แต่มีตุกๆบ้าง อิอิ

Comment

ต้องเอามาปล่อยให้ผมซักตัว หายครับ

การ์ดหาย

Comment

Originally posted by abeepak1 View Post
                              งั้นผมรบกวนขอลิ้งค์ Hot fix เรือง CrossFire ที่พี่คนข้างบนผมพูดถึงด้วยคับ

อิกเรืองที่อยากสอบถามคือ ผมเอาเจ้าก้ารดจอ 2 ตัวนี้มา CF เเล้วได้คะเเนน 3Dmark เเค่ 16107

ปกติอะป่าวคับ?
                              ดูที่นี่เลยคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...rysis%20Hotfix

เคยลองเล่นกะ 1950 cf กะ 7.10 fps น้อยกว่าใบเดียวอิก ลงตัวนี้แล้วเล่นที่ความละเอียดสูงๆ แจ่มขึ้นเยอะคับ

Comment

Working...
                              X