Announcement

Collapse
No announcement yet.

intel จะเปลี่ยน socket เร็วๆนี้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• intel จะเปลี่ยน socket เร็วๆนี้มั้ยครับ

ถ้าเปลี่ยนไม่อยาก เสียเงินกะ บอร์ด ซ๊อคเก็ตปัจจุบันอะครับ

เปลี่ยนครับ เป็น LGA1366 คาดว่าจะมาตอน nehalem

Comment

Originally posted by tan27600 View Post
      เปลี่ยนครับ เป็น LGA1366 คาดว่าจะมาตอน nehalem
      อันนี้เท่าที่อ่านเจอ มันยังเป้น Roadmap อยู่เลยมั่งครับ(ถ้าจำไม่ผิด)

-------------------------------------------------
      เพนกวิน ท่านว่าแรงพอยังอะครับ ถ้าแรงพอแล้วซื้อไปเถอะ 775 ยังอยู่อีกอย่างน้อยก็กลางปีหน้า2008(ผมว่าน่าจะต้นปี 2009เลยแหละเดานะ)
      ถ้ารอไปรอมาผมว่าไม่ได้ซื้ออะครับ

Comment

อาจจะมาในปี 2008 ครับ

Comment

น่าจะอีกนานนะครับ

Comment

ผมไปลงเอาไว้แล้ว ลองอ่านทำความเข้าใจเอาเนอะ *-*

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=130878

Comment

ตอนนี้คงยังไม่เปลี่ยนซอคเกต แต่ cpu ตัวใหม่ๆออกมาบีบให้เปลี่ยนชิพเซตครับ

X38 ใกล้ตัวเข้ามาทุกทีๆ ยังไม่ทันไร มี X48 มารอคิวเอาเงินแล้วคับ

Comment

อาจจะเปลี่ยนไปมีขาเหมือนฝั่งโน้นครับ อิอิ ล้อเล่น

775อยู่อีนานอะครับ มันอยู่มากี่ปีแล้วเนี่ย

Comment

คาดว่าปลายปี 2008 ครับผม ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆหน่ะนะ เนื่องจากจะต้องเอา Memory controll ไว้ใน CPU ครับ จำต้องปรับปรุงระบบข้อมูลเข้าออกผ่าน ขาใหม่หมด

Comment

Working...
                  X