Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามเกี่ยวกับrouterฮับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามเกี่ยวกับrouterฮับ

คือว่าบ้านผมมี pc 2เครื่องกับ router2อันอะฮับ

pcเครื่องนึงอยู่ชั้นล่างอีกเครื่องอยู่ชั้น2

ผมไม่มีwireless cardเสียบอะฮับ

ไม่ทราบว่าสามารถไช้routerเครื่องนึงเเทนสายเเลนหรือwirelessได้ปะฮับ

หรือมีวิทีอื่นที่สามารถไช้ได้ทั้ง2เครื่องปะฮับ = =

ขุดๆ

Comment

ได้ครับ ใช้ 2 เบอร์ แยกกันเครื่องละเบอร์เลยครับ แต่มันจะเปลืองค่าโทรอ่าครับ

ผมว่า ใช้สายแลนจะประหยัดกว่านะ หรือไม่ไม่อยากเดินสายก็ wireless แต่มันก็ต้องซื้ออุปกรณ์อีกอยู่ดี

Comment

Working...
      X