Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon X2 5000+ Black Edition มันปลดล็อคตัวคูณ มันเปนยังไงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon X2 5000+ Black Edition มันปลดล็อคตัวคูณ มันเปนยังไงหรอครับ

มันเหมาะกับการ OC หรอครับ การปลดล็อคตัวคูณเนี้ย
    ถ้าผมไม่ OC ก้อเล่น 5000+ ธรรมดาดีกว่าหรือป่าวครับ
    ผมไม่ OC อ่าครับ ขอบคุณมากๆครับ

ก็คือคุณสามารถปรับตั้งตัวคูณได้อิสระไงครับ เช่น ปรับไปสุดๆเลยที่ตัวคูณ 25 บัสเดิมๆ 200 = 5Ghz เหอๆๆๆ
    (มันปรับได้สุดๆที่ 25 แต่ใช้จริงไปไม่ถึงหรอกครับ) ถ้าไม่คล็อกใช้ตัว 5000+ ธรรมดาก็พอครับ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
      ก็คือคุณสามารถปรับตั้งตัวคูณได้อิสระไงครับ เช่น ปรับไปสุดๆเลยที่ตัวคูณ 25 บัสเดิมๆ 200 = 5Ghz เหอๆๆๆ
      (มันปรับได้สุดๆที่ 25 แต่ใช้จริงไปไม่ถึงหรอกครับ) ถ้าไม่คล็อกใช้ตัว 5000+ ธรรมดาก็พอครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

มันได้แค่ 16 ไม่ใช่หรือครับ เห็นเขาเอามาคล็อกให้ดูแค่ คูณ 16 เอง

Comment

Originally posted by Drunk View Post
          มันได้แค่ 16 ไม่ใช่หรือครับ เห็นเขาเอามาคล็อกให้ดูแค่ คูณ 16 เอง

Comment

มันคือ AthlonFX ดีๆนี่เอง

Comment

มันคือ AthlonFX ที่ลด L2 ลงครับ

Comment

แรงแสดเลยครับ อยากได้บ้างจัง คิกๆ

Comment

เอาไปทำไมกันหว่า ตัวคูณมหาศาร ขนาดนั้น ลองทำความเร็ว เท่าๆกัน เช่น 15x200 กับ 12x250 ดูซิครับ ความเร็วยังรู้สึกไม่เท่ากันเลยครับ แถมวัด PR ก้ต่างกันพอควรเลยด้วยครับ

แต่ถ้าบอร์ดกัยแรมมันไม่เอาด้วย สำหรับ AMD การไม่ล๊อกตัวคูณก็ดีนะครับ แรงด้วยบัสไม่ได้ แรงด้วยตัวคูณ ก็ดีกว่า ไม่ทำอะไรเลยนะ อิอิ
                  Last edited by wikorn; 13 Dec 2007, 18:50:54.

Comment

สอยมาแล้วครับของมาถึงวันนี้เองครับ ตัว 5000+ Black Edition ครับ อิอิ แรงสมชื่อครับ

Originally posted by sicklab View Post
                    แรงแสดเลยครับ อยากได้บ้างจัง คิกๆ
                    สนใจไหมครับ เดียวสั่งให้ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by tumza View Post
                      สอยมาแล้วครับของมาถึงวันนี้เองครับ ตัว 5000+ Black Edition ครับ อิอิ แรงสมชื่อครับ

สนใจไหมครับ เดียวสั่งให้ครับ อิอิ
                      สอยมาเท่าไหร่ล่ะคับ

Comment

busitek เอามาขายแล้วครับ

http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          เอาไปทำไมกันหว่า ตัวคูณมหาศาร ขนาดนั้น ลองทำความเร็ว เท่าๆกัน เช่น 15x200 กับ 12x250 ดูซิครับ ความเร็วยังรู้สึกไม่เท่ากันเลยครับ แถมวัด PR ก้ต่างกันพอควรเลยด้วยครับ

แต่ถ้าบอร์ดกัยแรมมันไม่เอาด้วย สำหรับ AMD การไม่ล๊อกตัวคูณก็ดีนะครับ แรงด้วยบัสไม่ได้ แรงด้วยตัวคูณ ก็ดีกว่า ไม่ทำอะไรเลยนะ อิอิ
                          ไม่ได้ด้วยเล่ห์ก็ต้องเอาด้วยกลครับ อิอิอิ

ใครที่ซื้อมาแล้วก็ลองอัดโชว์หน่อยสิครับ ว่าได้ตัวคูณถึงเท่าไร

ถึง 20 หรือปล่าวหว่า จะได้เห็นที่ 4G หุหุหุ

Comment

Originally posted by tkhacker View Post
                            สอยมาเท่าไหร่ล่ะคับ
                            5 พันต้นๆครับ ไม่ถึง 5100 ครับ ตัวกล่องมาดำเลยครับ มันไม่แถมซิ้งค์ ดันแถมสติ้กเกอร์มาแทน แล้วตูจะใช้ระบายความร้อนยังไงหว่า เซ็งเป็ดจริง อิอิ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                              ไม่ได้ด้วยเล่ห์ก็ต้องเอาด้วยกลครับ อิอิอิ

ใครที่ซื้อมาแล้วก็ลองอัดโชว์หน่อยสิครับ ว่าได้ตัวคูณถึงเท่าไร

ถึง 20 หรือปล่าวหว่า จะได้เห็นที่ 4G หุหุหุ
                              คูณน่ะคงคูณได้ครับ แต่แรงดันไฟจะพอรึป่าวนี่ดิ

Comment

Working...
                              X