Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง xp ไม่ผ่านทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง xp ไม่ผ่านทำไงดี

ผมบูตจากซีดีตามปกติ พอจะถึงขั้นตอนการลงมันบอกว่า setup did not find hard disk installed in your computer ผมต้องทำไงดี คือเครื่องเป็นโน๊ตบุ๊คเครื่องพึ่งซื้อครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เกี่ยวกะ Driver SATA หรือเปล่า

Comment

ไม่รู้ครับ ผมต้องทำไงดี

Comment

ปกกติมันจะขึ้นว่าจะเลือกลงไดร์ไหนแต่มันไม่มีมันขึ้ข้อความข้างบนครับ

Comment

ต้องลงฮาดดิส ที่มีไดรฺเวอ sata คับ ใช้ Quickpc 102 ลงได้นะคับ ไปลองหาซื้อหรือโหลดจากบิต

Comment

ผมมีQuickpc 91ต้องเข้าไปหัวข้อไหนทำไงบ้างครับ

Comment

ผมลองไปเช็ตไบออสใหม่ ได้แล้วครับขอบคุณมากทุกๆท่าน

Comment

ท่านเจ้าของกระทู้มารอบดึก กลายเป็นว่าท่านทำเองตอบเองเลย
                "ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ เเต่ไม่ต้องเอามาโชว์" ชอบมากเลยครับ
                หากวันใดบบรรลุเเล้ว จะทำความดีอย่างเดียว กางเกงในมันจะออกมาอยู่ข้างนอกเหมือนSuperman

Comment

ของติดมาเป็นวิสต้าใช้ไหมครับ ท่าใช้แผ่นXPมันจะมองไม่เห้นHD อะต้องฟอแมทจากดอสก่อนถึงลงxpได้ครับ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
                    ของติดมาเป็นวิสต้าใช้ไหมครับ ท่าใช้แผ่นXPมันจะมองไม่เห้นHD อะต้องฟอแมทจากดอสก่อนถึงลงxpได้ครับ
                    เห็นด้วยอย่างแรงค๊าบ

Comment

เครื่องเปล่าครับท่าน

Comment

Working...
                      X