Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกัน ซิลิโคน ครับผม..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกัน ซิลิโคน ครับผม..

[คอมเก่า ประมาน 2ปี]

ผมถอด พัดลมซีพียู ออกมาปัดฝุ่น

เห็น คราบ สีเทา ๆ ตรง ซิงค์ และตัว ซีพีียู

ด้วยความไม่รู้ จึง เช็ดออกซะเรียบร้อย.. ใส่กลับเข้าไปใหม่

เล่นได้ซักเเป๊บ คอมค้าง..

ถ้าไอคราบที่ผมเช็ดออกไป มันคือ ซิลิโคน

แล้วมันมีส่วนกับการทำให้เกิดความร้อนสูง แล้วต่อมาทำให้คอม ค้าง หรือเปล่าคับ

รบกวนหน่อยนะค๊าบบบ

[จะได้ลองเอามาทาใหม่.. ถ้าต้องเปลี่ยนบอร์ดหรือซีพียู มีคนแนะนำให้ซื้อคอมใหม่เรย

แต่อย่างว่า โผ้มยังไม่มี ตังค์ 555+ ซ่อมให้มันใช้ได้ไปก่อนครับผม]
    Last edited by anobeer; 13 Dec 2007, 09:00:26.

ท่านเข้าใจถูกต้องแล้ว ซื้อ MX2 มาใช้ซะ
    http://www.tkcom99.com/index.php?is_...=4&s_cat_id=87

Comment

ก็ไปหาซื้อมาทาก่อน ถ้าอาการยังเป็นเหมือนเดิมก็เช็คอย่างอื่นต่อเล่ยครับ
      ส่วนเช็ดซิลิโคนออกก็มีผลครับทำให้ร้อนขึ้น เพราะตัวเชื่อมต่อถ่ายโอนความร้อน
      ไม่มี ทำให้การถ่ายเทความร้อนลดลงครับ ลองไปซื้อมา ไม่ต้องเอาแพงมากก็ได้ครับ
      ถ้าไม่ได้คล๊อกอารายมากมาย

Comment

แนะนำซะหมดตูดเลยนะครับ

เอาแค่ 40-80 ก็พอ

Comment

ใช้ซิลิโคนขาวก้อพอครับ 30-40บาท/ตลับ ที่อมร(ตามท่านTWKอะ)

หรือไม่ท่านใส่ซิงค์กลับแล้วไม่แน่นป่าว ลองเชคดู

Comment

ไปซื้อมาทาก่อนครับ ซิลิโคนขาวธรรมดานี่แหละถูกดี

หรือไม่ก็คงต้องเอาขี้มูกทาไปก่อนครับ

Comment

ถูกๆก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by no coke View Post
                แนะนำซะหมดตูดเลยนะครับ

เอาแค่ 40-80 ก็พอ
                555 คิดเหมือนกัน อิอิ แซวกันเล่นอย่าคิดมาก งิงิ

Comment

Working...
                X