Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ sli ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ sli ครับ

คือว่าไปถอย asus8800 gt มาครับ 2 ตัว จะเอามา sli
    แต่ทีนี่เสียบไปแล้วมันไม่เห็นมี หัวที่ต่อเชื่อมระหว่างการ์ดเพื่อที่จะsli เลยครับ
    ต้องหาที่ไหนครับ หรือมันไม่จำเป็นครับช่วยทีครับ งง ซึ่งตอนนี้เพิ่งประกอบเสร็จยังไม่ได้เปิดครับ
    ใครมีความรู้ด้านนี้ช่วยทีครับ

ปกติเสียบ VGA 2 ตัว ไป เสียบสายสะพานเชื่อมบอร์ด เเล้วไปเปิด SLI ใน Driver ก็เสร็จเเล้วครับ

ปล. Mainboard บางตัวต้องไป Set Bios หรือสลับแผ่นระหว่าง Slot PCI-E ด้วยให้มัน SLI กันนะครับ

Comment

สายเชื่อมการ์ดจะเป็นส่วนที่มากับเมนบอร์ดที่รองรับSLI

Comment

เมนบอร์ดท่านรองรับ SLI หลอครับ เห็นใช้ P35 DQ6 - -มานทำ CF ได้อย่างเดียวนี่คับ

Comment

ใช้ p5kr ครับของ asus เสียบสายสะพานเชื่อมบอร์ด เพื่อ sli มันไม่เห็นมีมาให้เลยหนิครับงง

Comment

Originally posted by zooshizoba View Post
            ใช้ p5kr ครับของ asus เสียบสายสะพานเชื่อมบอร์ด เพื่อ sli มันไม่เห็นมีมาให้เลยหนิครับงง
            ชิป INTEL SLI บ่ได้ แต่ Cross Fire ได้

Comment

p5kr มันไม่ support sli นิคับท่าน ทำได้แต่ crossfire อะ

Comment

ชิบ P35 ไม่ซัพพอร์ต SLi ครับ

Comment

เวรเเล้วไงละคับท่าน

เอางี้ดีก่าคับ ขายบอรด์ทิ้งซื้อบอรด์ใหม่เลยคับ

ซื้อบอรด์ใหม่ขาดทุนน้อยก่าขายก้ารดทิ้งเเล้วซื้อก้ารดใหม่ ฮือๆๆ

Comment

Originally posted by zooshizoba View Post
                    แหล่มเลย.......

Comment

ซวยแล้วท่าน - -

Comment

มีหลายทางเลือกอยู่คัรบ
                        1. ขายการ์ดทิ้งทั้ง 2 ตัว แล้วซื้อ ATi มาใหม่สองตัวแล้วทำ crossfire
                        2. ขายการ์ดทิ้งตัวเดียว แล้วใช้ตัวที่เหลือไป
                        3. ขายบอร์ดเดิมทิ้ง แล้วซื้อบอร์ดชิบ nforce เพื่อนำมาทำ SLi
                        ลองเลือกดูครับ

Comment

ปกติแล้ว bridge มันต้องแถมมาด้วยกับ board สิครับ มันไปไหนซะละ

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                            ปกติแล้ว bridge มันต้องแถมมาด้วยกับ board สิครับ มันไปไหนซะละ
                            ช่ายแล้ว ตามนี้

Comment

ซวยแล้ว

Comment

Working...
                              X