Announcement

Collapse
No announcement yet.

kool,dark.black ตัวไหนเสถียรกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าจะพูดถึงเสถียรในพวกที่แต่งแล้วนะ อืม มีอยู่อีกตัวอ่ะชื่อ TrueFaster อ่ะครับ คนทำคือคุณ Catalogk คนเดียวกับคนที่ทำ Dark น่ะครับ ผมลองมาหมดแล้วนะ ทั้ง sKz , Dark , Black แล้วก็อีกหลายๆตัว
    ผมว่า TrueFaster เนี้ยครับ เสถียรดี
    แต่ถ้าจะให้เลือก sKz Dark Black ผมเลือก sKz แบบOriginal นะครับ พวก WinFlip Transpency WindowsSidebar ไรพวกเนี้ย มันไม่ค่อยดีหรอก ผมไม่ชอบน่ะ

LastXP <<< ยังไม่เคยลองอ่ะ เด๋วจะไปหามาลองดีก่า อิอิ

Comment

Originally posted by mengchanchai View Post
      เท่าที่ทราบ kool ไปเลียนแบบ(ลอก) sKz มานะครับ
      เท่าที่ลองมาผมขอเรียงลำดับความแรง มาก=>น้อยดังนี้
      sKz>Dark>black

ใช่ครับ Skzเค้าทำให้โหลดใช้ฟรี แต่มีคนเอาลงแผ่นขาย แล้วเปลี่ยนชื่อเปนkoolครับผม

พูดง่ายๆKoolที่ขายๆกันคือSkzนั่นแหละ แต่ก็อปของเค้ามาขายอย่างเดียว

ส่วนตัวSkzผมใช้ไม่ค่อยมีปันหานะ แต่ชอบตัวoriที่สุดแล้ว แล้วมาลงโปรเพิ่มเอง ใช้มา4-5เดืิอนไม่เคยมีจอฟ้าเลย จนลงใหม่ ก้อยังเปนoriครับ

Comment

Originally posted by Nonfocus View Post
        ถ้าจะพูดถึงเสถียรในพวกที่แต่งแล้วนะ อืม มีอยู่อีกตัวอ่ะชื่อ TrueFaster อ่ะครับ คนทำคือคุณ Catalogk คนเดียวกับคนที่ทำ Dark น่ะครับ ผมลองมาหมดแล้วนะ ทั้ง sKz , Dark , Black แล้วก็อีกหลายๆตัว
        ผมว่า TrueFaster เนี้ยครับ เสถียรดี
        แต่ถ้าจะให้เลือก sKz Dark Black ผมเลือก sKz แบบOriginal นะครับ พวก WinFlip Transpency WindowsSidebar ไรพวกเนี้ย มันไม่ค่อยดีหรอก ผมไม่ชอบน่ะ

LastXP <<< ยังไม่เคยลองอ่ะ เด๋วจะไปหามาลองดีก่า อิอิ
        ใช่ครับผมไม่ชอบพวก WinFlip Transpency WindowsSidebar เลย
        ไม่รู้ว่ามีมาทำไม

Comment

Side bar ของ sKz เป็นตัวเดียวกับที่ใช้ใน vista จริงๆ เลย ไม่น่าจะมีปัญหานะ
          ส่วนทำให้ เครื่องช้า นั้น มันเลือกได้ว่าจะลง หรือไม่ลง ไม่ได้บังคับให้ลงนินา

Comment

ใช้ skz ครับ ไอตัว Kool อ่ะมันไปเอา skz ที่เค้าแจกให้ฟรีไปเปลี่ยนชื่อขาย

skz นี้ใช้เวอชั้นเก่าๆ จะดีนะครับ เวอใหม่ๆ คนทำเริ่มจิตตก โมภาษาอะไรไม่รู้ เน่ากว่าเดิมอีก

skz นี้ผมใช้มาชาตินึงและเวิค !! ส่วน Side bar นี้ผมไม่ลงเลย ปัญหาเยอะ

Comment

ผมใช้ kool 2007 v.2 อยู่ครับก็ไม่ค่อยดีเท่าที่ควร ไปใช้ของ original ดีกว่าครับ

Comment

dark V.4 ใช้งานดีครับ ลองมาแล้ว ส่วน Black ไม่ค่อยดีเรื่อง system file

ส่วน XP Ori ไม่สวยแต่ดีที่สุด

Comment

Working...
                X