Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น steam ลดราคา witcher 2 20% ถูกกว่า pre-order อีก ใครยังไม่ได้ซื้อลองดูครับ

Comment

• ติดด่านนี้ครับ FIND CERDIC ชื่อเอลฟ์ครับ ให้ไปเจอตรงไหนครับ เหตุการ์หลังจากทริสกับแม่มดหายตัวไปครับ เหมือนกำลังสืบๆอยู่ครับ ช้วยหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by pisnu View Post
        ติดด่านนี้ครับ FIND CERDIC ชื่อเอลฟ์ครับ ให้ไปเจอตรงไหนครับ เหตุการ์หลังจากทริสกับแม่มดหายตัวไปครับ เหมือนกำลังสืบๆอยู่ครับ ช้วยหน่อยครับ
        เดินตามลอยเลือดไปอะครับอยู่ไกล้ๆกับน้ำตก

Comment

• อยากรู้ครับว่ามีวิธีได้ซั่ม ฟิลิปป้า กับ สัซเกีย ไหมครับ แล้วเอลฟ์ตอนช่วยที่หอใหม่ไฟตามไปซั่มได้ที่ไหนครับ

Comment

• เห็นบอก Save ภาคหนึ่ง import มาใช้ได้ด้วยเหรอครับ
            ว่าแต่ภาคนี้เท่าที่เล่นไปนิดหน่อย รู้สึกมันเล่นง่ายขึ้นป่าว

ภาคแรกกว่าจะฆ่าได้ต้องรอจังหวะคลิ๊กด้วย กว่าจะฆ่าได้แต่ละตัวอย่างยาก

Comment

• Originally posted by _darkman799_ View Post
              เห็นบอก Save ภาคหนึ่ง import มาใช้ได้ด้วยเหรอครับ
              ว่าแต่ภาคนี้เท่าที่เล่นไปนิดหน่อย รู้สึกมันเล่นง่ายขึ้นป่าว

ภาคแรกกว่าจะฆ่าได้ต้องรอจังหวะคลิ๊กด้วย กว่าจะฆ่าได้แต่ละตัวอย่างยาก
              ใช้ได้ครับ

Comment

• เล่นภาคแรกอยู่ อาทิตนึงละ พึ่ง Chapter 4 เอง,,

อยากเล่นภาค 2 ต่อจะแย่

PS. Wyvern นี่มันเป็น สัตว์ หรือ ปีศาจ อ้ะ - -"

Comment

• Originally posted by linkindog View Post
                  เล่นภาคแรกอยู่ อาทิตนึงละ พึ่ง Chapter 4 เอง,,

อยากเล่นภาค 2 ต่อจะแย่

PS. Wyvern นี่มันเป็น สัตว์ หรือ ปีศาจ อ้ะ - -"
                  น่าจะเรียกสัตว์ปีศาจนะครับ จะว่ามันกลายพันธุ์ก็ไม่ใช่
                  ผมเกลียดตัวเหมือนหนอนระเบิดมากเลย
                  Chapter 4 แล้วเหรอครับ
                  ผมพึ่งขุดมาเล่น Chapter 1 อยู่เลย

Comment

• อาว สัตว์ ปีศาจ งั้นใช้ ดาบไรตีเนี่ย - -""

แต่จากที่สู้ดาบเงิน ตีแรงกว่ารึเปล่าไม่รู้

แต่นับถือเลยนะครับ เกมส์ปี 2007 ทำได้ดีขนาดนี้ ถึงแม้ทุกอย่างจะดูเก้ๆ กังๆ แต่ก็สุดยอดเลยครับ

PS. ภาค 2 จะมีแผ่น non import ขายมั้ย อยากอุดหนุนแท้ แต่เงินสู้ import ไม่ไหว

Comment

• Originally posted by linkindog View Post
                      อาว สัตว์ ปีศาจ งั้นใช้ ดาบไรตีเนี่ย - -""

แต่จากที่สู้ดาบเงิน ตีแรงกว่ารึเปล่าไม่รู้

แต่นับถือเลยนะครับ เกมส์ปี 2007 ทำได้ดีขนาดนี้ ถึงแม้ทุกอย่างจะดูเก้ๆ กังๆ แต่ก็สุดยอดเลยครับ

PS. ภาค 2 จะมีแผ่น non import ขายมั้ย อยากอุดหนุนแท้ แต่เงินสู้ import ไม่ไหว
                      ปกติถ้าไม่ใช่คน ผมใช้ดาบเงินครับถูกแล้ว
                      ว่าแต่ขี้เกียจเล่นใหม่จริงๆ เคยเล่นไปถึงด่านสุดท้ายแล้วถึงตอนเข้าเฝ้าคิงแล้ว

ต้องเริ่มเล่นใหม่นี่โหดเอาการ

แต่ก็คิดถึง เลดี้ อิน เดอะ วอเธอร์ นะ ฮิิฮิ
                      Last edited by _darkman799_; 6 Jun 2011, 22:01:23.

Comment

• มันมีท่าที่กดแล้วมี aura สีส้มออกมามันทำอะไรได้อะ ใครรู้บ้าง

พอดีใช้ จอย xbox ต้องกดปุ่ม อนาล๊อกซ้ายลงไป ไม่รู้ว่าถ้าเป็น คีย์บอร์ดปุ่มไหน

Comment

• Originally posted by ounoun57 View Post
                          มันมีท่าที่กดแล้วมี aura สีส้มออกมามันทำอะไรได้อะ ใครรู้บ้าง

พอดีใช้ จอย xbox ต้องกดปุ่ม อนาล๊อกซ้ายลงไป ไม่รู้ว่าถ้าเป็น คีย์บอร์ดปุ่มไหน
                          เป็น ปุ่มที่ใช้สำหรับตรวจจับหา Item ที่อยู่รอบตัวครับ
                          ใน PC จะเป็นปุ่ม Z

คล้ายๆกับ Dragon age ที่มีปุ่ม แสดงชื่อ item ที่ตกนั้นแหละ ^-^

Originally posted by _darkman799_ View Post
                          ปกติถ้าไม่ใช่คน ผมใช้ดาบเงินครับถูกแล้ว
                          ว่าแต่ขี้เกียจเล่นใหม่จริงๆ เคยเล่นไปถึงด่านสุดท้ายแล้วถึงตอนเข้าเฝ้าคิงแล้ว

ต้องเริ่มเล่นใหม่นี่โหดเอาการ

แต่ก็คิดถึง เลดี้ อิน เดอะ วอเธอร์ นะ ฮิิฮิ
                          เคยเล่น โหมด Normal แล้วรู้สึกว่า บางที Steel Sword ดีๆ สามารถฟันพวก ปีศาจเข้าแรงพอๆกับ Silver Sword เลยนะ

มันมีแต่ Lady in the Lake นิ ไอ้ภูตน้ำเฝ้าดาบอะ -__-" Lady in the water มันชื่อหนัง

ส่วน monster ที่ระเบิดตัวเองนั้น ภาค 2 ก้มีนะ ตัวเดียวกันเลยแต่เปลีย่นแปลงตรง Model ที่ภาค 1 คล้ายๆหนอน แต่ ภาค 2 นี่เหมือนซอมบี้

--------

เท่าที่ลอง ผมว่าภาคนี้ ยากกว่า ภาค 1 นะ เพราะไม่มีท่าโจมตีหมู่ ในช่วงแรก เพราะต้องเรียนสาย Sword เสียก่อน แล้วศัตรูก็ตบแรงสุดใจขาดดิ้น
                          Last edited by evilbom; 7 Jun 2011, 00:49:10.

Comment

• อยากรู้จริงๆว่ามีวิธีซั่ม Philipa กับ Sakia ไหม

Comment

อาว สัตว์ ปีศาจ งั้นใช้ ดาบไรตีเนี่ย - -""

ภาค 1 ยังไม่เคยลองแต่ยังมีดองอยู่ในเครื่อง อ่านคอมเม้นนี้แล้วอยากไปขุดขึ้นมาเล่น แต่ขอจบภาค 2 สักรอบก่อน

Comment

• Originally posted by remove00 View Post
                                อยากรู้จริงๆว่ามีวิธีซั่ม Philipa กับ Sakia ไหม
                                คิดว่าไม่นะ เพราะเหตุการณ์สนทนาแต่ล่ะครั้ง มันไม่น่าจะมีอารมณ์ร่วมได้เลยอะ

เจอครั้งแรกก็โดนวางยา ครั้งที่สองเมืองก็ถูกบุก ครั้งที่สามก็ถูกมนต์สะกดแถมยังบาดเจ็บ เฮ้อเซ็งจิต -_-"

Comment

Working...
                                X