Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ๊ากกก เซงเลยน่าเธอน่าโดนยิ่งนักโดยเฉพาะะ Philipa

Comment

• Originally posted by remove00 View Post
      อ๊ากกก เซงเลยน่าเธอน่าโดนยิ่งนักโดยเฉพาะะ Philipa
      เสียดายการฟฟิก หากซั่มน้อยไป

Comment

• ลองเอาไปดูครับ guide ทุก chepter
        http://mycheats.1up.com/view/supergu...ns_of_kings/pc

Comment

• Originally posted by jansoon View Post
          ลองเอาไปดูครับ guide ทุก chepter
          http://mycheats.1up.com/view/supergu...ns_of_kings/pc
          ของท่านไม่มี Side Quest ใช่ไหมครับ หรือว่าผมหาไม่เจอ

Comment

• ฮ่า.... ในที่สุดผมก็ได้เล่นซะที ดองไว้รอแพทช์ 1.2 จากสตีม(ก่อนหน้านี้มันไม่ซัพพอร์ตG35ทำให้ไม่มีเสียง) โหลดไปวันก่าๆ ไม่รู้ทำไมมันให้โหลดใหม่ตั้ง 9Gb เลยต้องมาหาข้อมูลซั่มญ. เอ้ย หาข้อมูลในเกม

Comment

• quest Harpy Contract ทำไมผมดักได้แค่ 4 อันเองอ่ะครับ แล้วมันก็ไม่เอาละ
              ต้องทำยังไงหรอครับ

ปล. ถ้ามีคนถามแล้วก็ขออภัยครับ QUOTE มาให้หน่อย ไม่กล้าย้อนไปอ่านหน้าแรกๆอ่ะ Spoil กันทั่วบอร์ดเลย

Comment

• พึ่งรู้ว่ามันตัด drm ไปแล้ว ลองลงเกมใหม่ ลง serial มั่วๆ ไม่ต้องลงแครก อัพเดท patch เข้าเล่นได้เฉย - -*

Comment

• quest Harpy Contract ทำไมผมดักได้แค่ 4 อันเองอ่ะครับ แล้วมันก็ไม่เอาละ
                  ต้องทำยังไงหรอครับ
                  quest harpy contract นั้น harpy trap 4 อันแรก เราวางไว้ข้างนอกรัง ส่วน 3 อันหลังให้ลองเอาไปวางไว้ในรังมันดูครับ Harpy Lair ในทางเข้าที่เป็นซอกๆประตูแคบๆ ที่ๆเดียวกับที่ทำเควส queen harpy นั่นแหล่ะครับ

Comment

• Originally posted by Fmaru View Post
                    quest harpy contract นั้น harpy trap 4 อันแรก เราวางไว้ข้างนอกรัง ส่วน 3 อันหลังให้ลองเอาไปวางไว้ในรังมันดูครับ Harpy Lair ในทางเข้าที่เป็นซอกๆประตูแคบๆ ที่ๆเดียวกับที่ทำเควส queen harpy นั่นแหล่ะครับ
                    ได้ละครับ ตอนแรกเข้าไม่ได้ ต้องไปทำอีกเควสเอากุญแจก่อน^^
                    เห้อ เสียค่า Trap ไปตั้งหลายร้อย....

Comment

• สปอยล์กันแบบลวกๆเลยนะครับ witcher สาย BattleMage ดาบผสมเวทย์ที่ผมคิดว่าเข้าท่าสุดๆ
                      Training Talents

ที่อัพ skill Vigor Regen 2 เพราะว่า 25% vigor regen in combat นี้แหล่ะครับ ทำให้มานาเรา ฟื้นได้เร็ว ใช้ได้ทันท่วงที
                      ที่ไม่เอา Hardiness เต็ม เพราะว่า vitality 50 นั้นไม่จำเป็นเลยครับจิงๆนะ
                      ทำไมไม่เอาปามีด?? = ก็เพราะ เราเป็น battlemage อะคับ เรายิง Igni Lv3 ทีนึงมอนก็วงแตกแล้วครับ ปามีดไม่จำเป็นเลยย
                      ทำไมไม่อัพสกิลบล็อคธนู = เหมือน จขกท.บอกอะคับ เขาเล่นจนจบเกมส์ไปแล้วธนูยังยิงไม่โดนซักดอก (แต่ผมโดน wraith ยิงธนูใส่จนม่องไปแล้วนะ อิอิ)
                      Swordmanship

Why not maximum "Whril" = นึกถึง DOTA เวลาซื้อ batlle Fury อะคับ 35% อันนั้นวิ่งชน creep ฟัน แต่อันนี้ขืนเราไปชน creep มีหวังได้เน่าตายก่อนพอดี Whril lv1 ก็เพียงพอแล้วคับ ไว้สำหรับเวลากดล็อกเป้าผิด แล้วพุ่งเข้าไปกลางดง อย่างน้อยก็ยังทำ Dmg ตัวที่เราลากดาบผ่านไปได้ แต่ยังไงเป้าหมายหลักก็ต้องจัดการก่อนอยู่ดี
                      สกิลบล็อคหลัง ไม่อัพเลย เพราะว่า คุณจะไปยืนทื่อให้มันแทงหลังหรอครับ เราเจอมันอ้อมหลังเราก็ควร ม้วนตัวไปตั้งหลักมากกว่า
                      สกิลม้วนตัว ก็ไม่อัพครับ อัพเยอะ มันกลิ้งทีนึงไกลมาก เสียเวลาวิ่งมาฟันต่อ
                      สกิลดาบ กับ สกิลเกราะ lv1= 5% lv2 = 15% ไม่ต้องอัพเพราะลองคำนวณดูคร่าวๆ Dmg เพิ่มมาน้อยมากครับยิ่งเกราะยิ่งแล้วเลยย (ส่วนตัวไม่เคยลองอัพนะครับ ใครพิสูจน์ได้ว่ามันแรงกว่าเดิมมาก หาข้อมูลมายืนยันทีนะ) ผมดูจาก Fire Rune ที่ให้ Dmg 5% ใส่ไปสามก้อน พลังดาบเพิ่มมาไม่เท่าไหร่เลย
                      สกิลตี คริ ตอนเลือดไหล กับ เพิ่ม % ตีทีเดียวตาย อันแรกมีเงื่อนไขเกินไป ต้องให้มอนเลือดไหลก่อนถึงจะติดคริได้ กับอีกอันตีทีเดียวตาย lv2 = 5% deadly hit ถ้าต้องฟันมอน 100 ทีจะมีมอนตายเพราะสกิลนี้ 5 ตัว
                      Magic Talents

จริงๆสายเวทย์ควรจะปรับจาก Axii 2 ไปเป็น Igni 2 มากกว่าเพราะว่าเราอัพ Magic Destructive มา จะทำให้ยิงเวทย์แร๊งแรงง

สาย alchemy ยังไม่มีข้อมูลครับ ที่แน่ๆ อัพสกิลปาระเบิดแรง สกิลเพิ่มโอกาสได้ mutagen ระเบิดเกมส์นี้ผสมตอน alchemy ได้นะ ดีกว่า trap ที่ต้อง craft และต่อด้วยสกิล harvestor (บังคับอัพ) เพื่อไปเอาสกิลที่เพิ่มประสิทธิภาพยา และลดอาการผลข้างาเคียงให้เต็ม ส่วนที่เหลือก็ลองๆดูเอาละกันครับ

ปล.ไปเอามาจากเวปที่เขาแจกโปรแกรมแฮค Mutagens slot น่ะคับ ก็จะเห็นว่าทุกสกิลมันมีรูมาให้ใส่ Talents หมดเลย (ไม่แนะนำให้แฮคกันนะครับ มันจะไม่สนุกเอานะ)
                      ปล.2 เอ่อ.... นี้มันเป็นแค่แนวทางนะครับ ไม่ใช่ว่าอัพมาไม่ตรง จะไปเล่นใหม่ อันนั้นก็เกินไปครับ หลังๆเรามี Reskill ครับ ใครอยากรู้วิธี search ใน youtube ครับ "witcher2 reskill" ส่วนตัวผมก็อัพมาไม่ตรงครับ ก็เล่นต่อไปครับ ไม่ซีเรียส

แหล่งข้อมูลมาจาก http://www.witchernexus.com
                      Last edited by Fmaru; 9 Jun 2011, 01:29:57.

Comment

• อ่าวเวงผมเล่นใหม่มา รอบนึงละ พึ่งรู้ว่ามันรีสกิลได้

Comment

• ตกใจมากครับ คิดว่ามีวิธีทำ Mutagens slot แบบนี้มาอ่านข้างล่างก็ อ้อ มันเป็นแบบนี้นี่เอง

ถามนิดนึง Mutagen ใส่แล้วใส่ทับได้ไหมครับ แล้วมันให้ผลเฉพาะสกิลที่ใส่หรือว่ายังไง

Comment

• Battlemage Tip & Trick (ใครจะเรียก Forceblader ก็ได้นะครับ อยากได้ชื่อเท่ห์ๆกว่านี้ อิอิ)
                            จุดประสงค์เพื่อให้ใช้เวทย์ Sign ทั้ง 5 ได้อย่างคล่องแคล่วว่องไว ประหยัดเวลาในการเลือก sign และทำ Combo ไปพร้อมๆกับการฟาดฟันศัตรู
                            ทริคนี้ง่ายๆ คือการเปลี่ยนControl ใน keyboard ของเราให้เหมาะกับการใช้ shortcut คีย์ พูดแล้วเพื่อนๆอาจจะงง ให้ไปดูหน้าแรกตรง KeyBinding ที่จขกท. screen capture ไว้นะครับ

คือการเปลี่ยนเอา ปุ่มกดเวทย์ ทั้ง5 มาอยู่ในตำแหน่งมือซ้าย ที่เพื่อนๆถนัดนั่นเอง จะทำให้เราไม่ต้องกด 3 เพื่อคอยเปลี่ยนเวทย์ไปมา และข้อดีคือเราจะใช้งานได้ง่ายขึ้นและเร็วขึ้นครับ
                            ตัวอย่างที่ผมทำไว้คือ
                            Q แทนด้วยเวทย์ Aard ตัวไหนแหลมมากดเวทย์ดันไว้ก่อน อิอิ
                            V แทนด้วย Yrden เอาไว้ตอนหนี กดกับดักแล้วกลิ้งๆ ลูกเดียวอิอิ
                            R = Igni ยิงลูกไฟใส่ให้เกรียมกันไปเลยปุ่มกดอยู่ใกล้นิดเดียว R ที่ใช้ปาของ ปาระเบิดก็ย้ายมาเป็น MiddleMouseButton แทน
                            T = Axii ไกลมือนิดนึง แต่ระยะสกิลมันก็ไกลพอๆกันนั่นละ
                            B = Quen ส่วนตัวไม่ค่อยได้ใช้ Quen เท่าไรนัก ใช้แค่กันตายในช่วงแรกๆ แต่หลังๆมาเริ่มเก่ง Quen เลยลดบทบาทลง (ใช้สกิลนี้ vigor ไม่ regen นะครับ บางทีจากได้เปรียบอาจจะเสียเปรียบไปเลยก็ได้)
                            X สลับกับ F จะได้ใช้ท่า Finisher ได้ง่ายขึ้น
                            Last edited by Fmaru; 9 Jun 2011, 04:33:53.

Comment

• ตกใจมากครับ คิดว่ามีวิธีทำ Mutagens slot แบบนี้มาอ่านข้างล่างก็ อ้อ มันเป็นแบบนี้นี่เอง

ถามนิดนึง Mutagen ใส่แล้วใส่ทับได้ไหมครับ แล้วมันให้ผลเฉพาะสกิลที่ใส่หรือว่ายังไง
                              Mutagen เท่าที่ผมลองใส่ ไม่สามารถใส่ทับได้นะครับ
                              แนะนำว่าะจะเอา mutagens มาใส่ให้เลือกแต่ Greater เท่านั้นครับ เว้นเสียแต่ว่ามันหาไม่ได้จริงๆนั่นแหล่ะครับ เผลอเล่นจบไปแล้วใส่ไม่ครบก็มีมั้งอิอิ เพราะมัวแต่จะหา Greater
                              การแสดงผลของ mutagen ผมไม่แน่ใจเลยจริงๆครับที่ใส่อยู่เป็น Greater Critical Mutagen ถ้าจำไม่ผิดมันอันนี้จะ เพิ่มโอกาส 3% ในการโจมตีแต่ละครั้งจะทำให้ศัตรูติดสถานะต่างๆ อย่างเช่น ตีติดพิษ ,slow , bleeding , incinerate , stun (จำไม่ค่อยได้อะ) ตัว mutagen critical มีสีเหลืองวงใหญ่ๆ เข้าใจว่ามันแทนสัญลักษณ์ของสาย swordmanship ถ้าเป็นสีฟ้าก็น่าจะเป็นสาย magic ถ้าให้เดาต่อไปอีก Mutagen ทุกๆอันที่มีสีเหลือง จะเพิ่ม Effect ตาม Mutagen นั้นๆต่อการโจมตีด้วย Melee Attack และถ้าเป็นสีฟ้า (magic) จะเพิ่มประสิทธิภาพต่อการใช้เวทย์ต่างๆ ตามที่ Mutagens นั้นๆได้กำหนดไว้ เช่นยิงเวทย์แรงเป็นต้น
                              สรุปคือ ความสามารถที่ได้ จะได้รับตามที่ mutagens กำหนดครับ ส่วนได้อะไร ได้ยังไง ก็ให้ดูว่า Mutagens ทำอะไรได้ ไม่น่าเกี่ยวกับสกิลแต่อย่างใด
                              ส่วนจะเอา mutagen เหลือง ใส่ในช่อง ของ Magic Talents นั้น คิดว่าสามารถทำได้ เพราะตอนผมใส่ Critical mutagens ในสายดาบ ก็มี mutagens ฟ้าอยู่ในตัวเลือกนั้นๆเช่นกัน
                              Last edited by Fmaru; 9 Jun 2011, 04:47:26.

Comment

• เข้ามาดูมั่งเป็นครั้งคราว หน้าแรกก็ อัพเดตเรื่อยๆนะ ถ้าจะยัดอะไรมาอะ

Comment

Working...
                                X