Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by evilbom View Post
    เข้ามาดูมั่งเป็นครั้งคราว หน้าแรกก็ อัพเดตเรื่อยๆนะ ถ้าจะยัดอะไรมาอะ
    ตอนนี้ผมกำลังหา Endrega savila อยู่อะครับ ไว้ทำ Fire Rune เชื่อว่าเป็นของอัพเกรด อาวุธที่ดีที่สุดในเกมส์ ซึ่งหาได้จาก Endrega ใน chapter1 ปัญหาของผมคือตอนนี้ ผมหา Endrega savila ไม่ได้อะครับ ไม่รู้ว่าไป chapter1 ยังไง ??

Comment

• เจอปัญหาอีกละครับ

เควส royal blood เล่นถึงตอนให้ลอบเข้าเตนท์ Henselt ติดตรงนี้แหละครับ เข้าไปยังไงไม่ให้โดนจับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผ่านละครับ เข้าไปหลังเตนท์ -*- หาตั้งนาน
      Last edited by The_ripper; 9 Jun 2011, 15:26:24.

Comment

• Originally posted by Fmaru View Post
        ตอนนี้ผมกำลังหา Endrega savila อยู่อะครับ ไว้ทำ Fire Rune เชื่อว่าเป็นของอัพเกรด อาวุธที่ดีที่สุดในเกมส์ ซึ่งหาได้จาก Endrega ใน chapter1 ปัญหาของผมคือตอนนี้ ผมหา Endrega savila ไม่ได้อะครับ ไม่รู้ว่าไป chapter1 ยังไง ??
        ข้อมูลที่ผมหาได้ มันเป็นของดรอปนะ ฉะนั้น คงต้องเก็บไว้ตั้งแต่ บทที่ 1 อ่า

http://witcher.wikia.com/wiki/Endrega
        http://witcher.wikia.com/wiki/Endrega_saliva

Comment

• Originally posted by evilbom View Post
          ข้อมูลที่ผมหาได้ มันเป็นของดรอปนะ ฉะนั้น คงต้องเก็บไว้ตั้งแต่ บทที่ 1 อ่า

http://witcher.wikia.com/wiki/Endrega
          http://witcher.wikia.com/wiki/Endrega_saliva
          เห็นว่าฝรั่งในเวป มันบอกว่า ในป่าด้านตะวันออกไกล จากเมืองใน chapter2 มี Endrega อยู่เต็มไปหมด ไม่รู้ว่าป่านั้นต้องไปยังไงนี่สิ เกมส์เค้าคงไม่ทำให้ Rune ที่ดีที่สุดในเกมส์ทำได้แค่ chapter1 หรอกมั้งครับ หรือว่ามีวิธีกลับไปเมืองแรกใน chapter1 รึเปล่าครับ

เวปนี้อีกเวปครับ gamefaqs.com ควรศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนเล่นนะครับ จะช่วยให้วางแผนการเล่นได้อย่างปลอดภัยครับ
          http://www.gamefaqs.com/pc/975399-th...ngs/faqs/62417
          ** สำหรับคนที่ทำ Fire Rune ไม่ได้อย่างผม ถ้ายังพอมี Endrega Saliva ติดตัวอยู่ให้ลองโยนลงพื้น 1 ชิ้น แล้วเก็บดูครับ ไม่แน่ใจว่าจำนวนมันจะเพิ่มหรือเปล่า? แต่เห็นใน Gamefaqs มันบอก (ไม่เคยลอง) รู้สึกจะเป็นบัคของเกมส์ครับ **
          *** Weapon Enchanment ที่ผมคิดว่าสูสีกับ Fire Rune ก็คือ Ygg Rune (ไม่รู้ใช่เปล่า) ที่เพิ่มความสามารถ 7%damage & 8%bleeding ต้องใช้ Nekkar heart 8 ชิ้นในการผสม ใน chapter2 หาได้จาก ป่าทางไปสุสานคนแคระ Dwarven Catacombs จะมี nekkar ให้ล่าครับ
          Last edited by Fmaru; 10 Jun 2011, 01:25:22.

Comment

• ถามหน่อย ตรงchapter2 ตรงที่มีไอควันเขียวๆ ถ้าเข้าไปมันจะวาป์ไปยังจุดเริ่มต้นchapter2 อ่ะ จะเจอกับพวกทหารคืนชีพ ใครเคยไปเก็บเวลกะพวกนี้ครับ ขนาดเล่นอีซี่ แค่ 2 ที ม่องเลยผม จะหาวิธเล
            ่นกับพวกนี้ไงครับ

Comment

• ถามหน่อย ตรงchapter2 ตรงที่มีไอควันเขียวๆ ถ้าเข้าไปมันจะวาป์ไปยังจุดเริ่มต้นchapter2 อ่ะ จะเจอกับพวกทหารคืนชีพ ใครเคยไปเก็บเวลกะพวกนี้ครับ ขนาดเล่นอีซี่ แค่ 2 ที ม่องเลยผม จะหาวิธเล
              ผมก็เคยไปครับ เล่น Easy เหมือนกัน สู้ไม่ได้ เนื้อเรื่องจะพาเราเดินผ่าน สนามรบไปเองครับ แต่คิดว่า สกิล Redirect Arrow LV2 น่าจะช่วยได้นะ (ผมเองก็ไม่เคยลองครับ แต่คิดว่าได้ เพราะเคยซัดกับพวกทหารผี สู้ได้ แต่ธนูจากไหนยิงมาใส่เรานักก็ไม่รู้ -_-)
              Spoil
              ตามเนื้อเรื่องจะผ่านตรงนั้นไปจะเจอ เจ๊อึ๋มที่แปลงเป็นนกฮูก พาเราเดินข้ามไปเป็นเควส Royal Blood
              Last edited by Fmaru; 10 Jun 2011, 01:20:17.

Comment

• Originally posted by pisnu View Post
                ถามหน่อย ตรงchapter2 ตรงที่มีไอควันเขียวๆ ถ้าเข้าไปมันจะวาป์ไปยังจุดเริ่มต้นchapter2 อ่ะ จะเจอกับพวกทหารคืนชีพ ใครเคยไปเก็บเวลกะพวกนี้ครับ ขนาดเล่นอีซี่ แค่ 2 ที ม่องเลยผม จะหาวิธเล
                ไม่สามารถทำได้ครับ มันเป็น Main Quest ถึงแม้จะมี บล็อคธนูก็เหอะ แต่พวกดจมตีประชิด ก็แรงพอกัน ฉะนั้นอย่างหวังเลยครับ

Originally posted by Fmaru View Post
                ผมก็เคยไปครับ เล่น Easy เหมือนกัน สู้ไม่ได้ เนื้อเรื่องจะพาเราเดินผ่าน สนามรบไปเองครับ แต่คิดว่า สกิล Redirect Arrow LV2 น่าจะช่วยได้นะ (ผมเองก็ไม่เคยลองครับ แต่คิดว่าได้ เพราะเคยซัดกับพวกทหารผี สู้ได้ แต่ธนูจากไหนยิงมาใส่เรานักก็ไม่รู้ -_-)
                ก็พวกทหารนั่นแหละครับ ถ้าเราอยู่ใกล้ๆมันจะหยิบดาบมาสู้กับเรา พอเราออก ห่ างมันจะหยิบธนูมายิงเราทันที ครับ

ส่วน Endrega ผมเดาว่า ฝั่งตะวันออก นี่คงเป็นแผนที่ของฝ่าย ราชา นั่นแหละครับ เพราะถ้าเมืองคนแคระ ฝั่งตะวันออกมันมีแต่ ฮาปี้
                Last edited by evilbom; 10 Jun 2011, 10:46:21.

Comment

• ถามเรื่องกินยาก่อนสู้หน่อยครับ ควรเลือกกินอันไหนครับ
                  ตอนนี้ติดอยู่ที่ถ่ำ ที่ไปเอาแร่มณี ตรงch2 หลังจากเอาเสร็จ จะมีพวกนกบินลุมเข้ามา หาวิธีจัดการยังไงครับ มันบินมาแยอะครับ

Comment

• ช่วยทีครับ ติดตรง a matter of life and death หาของได้ที่ไหนครับ

Comment

• สงสัยต้องรอ บทสรุปไทยซะแล้ว

อังกฤษแบบงูๆปลาๆ เล่นแล้วงง อ่ะ

Comment

• Originally posted by pisnu View Post
                        ถามเรื่องกินยาก่อนสู้หน่อยครับ ควรเลือกกินอันไหนครับ
                        ตอนนี้ติดอยู่ที่ถ่ำ ที่ไปเอาแร่มณี ตรงch2 หลังจากเอาเสร็จ จะมีพวกนกบินลุมเข้ามา หาวิธีจัดการยังไงครับ มันบินมาแยอะครับ
                        มีมุกอะไรใส่ไปเลยครับ ไฟเผา ผลักกระเด็น สะท้อนดาเมจ สะกดจิต Falkens blood มีดีไรจัดไป เพราะ 1 ในนั้นคือ queen harpy ด้วย เป็นตัวแม่มัน

Originally posted by Total View Post
                        ช่วยทีครับ ติดตรง a matter of life and death หาของได้ที่ไหนครับ
                        หาอะไรอยู่ล่ะครับ มีอันนึงต้องคุยกะ cecil จะให้ แผนที่มา เปิดอ่านแผนที่จะรู้เส้นทางไปเอาของครับ
                        แล้วก็ immortelle ถ้าพิมไม่ผิด ต้องลุยเหมืองกับคนแคระครับ
                        มีไรอีกหว่า ลองถามมาละกันครับ

Comment

• Originally posted by The_ripper View Post
                          มีมุกอะไรใส่ไปเลยครับ ไฟเผา ผลักกระเด็น สะท้อนดาเมจ สะกดจิต Falkens blood มีดีไรจัดไป เพราะ 1 ในนั้นคือ queen harpy ด้วย เป็นตัวแม่มัน

ตอนไปซัดกับ Queen Harpy
                          ผมเล่น Level Easy อะคับ ซัด Igni Lv.3 อย่างเดียวเลย แล้วก็ฟันๆ counter กลิ้งๆ ปาระเบิด , Yrden + ยิงเวทย์ ,Yrden+bomb อย่าให้มันเข้าด้านหลังเป็นพอครับ ไม่มีสกิลกันตุ๋ย 55

Comment

• มีเรื่องอยากถามผู้รู้เกี่ยวกับสกิลต่างๆครับ

1. Sign Intensification ที่บอกว่าเพิ่มระดับของ sign +1 +2 นี่คือยังไง ถ้าบอกว่า sign damage 5 ก็ยังพอเข้าใจว่าเพิ่ม 5% แต่ Sign intensification นี่ไม่เข้าใจจริง จะทำให้ยิงเวทย์ได้ไกลขึ้น หรือแรงขึ้น หรือยังไง? ทำไมต้องแยกด้วย แถมมี potion ที่เพิ่ม sign intensification ให้อีก ลองกินดู กดยิงลูกไฟ ก็ไม่เห็นมันจะอลังการกว่าเดิม ก็เลยสงสัยว่ามันแตกต่างยังไงอะคับ

2.สาย alchemy สกิลที่พ่วงด้วย การติดพิษ คำว่า "poisoned" แล้วตามด้วย ความสามารถต่างๆ หมายความว่าอย่างไร มันคือระดับ ของ Toxicity ในตัวเราใช่หรือไม่? หมายความว่า เราต้องกินยาจนมีค่า toxicity หรือ ว่าเราต้องโดนมอนโจมตีจนติดพิษ(poisoned) สกิลถึงแสดงผลกันแน่ครับ

** รู้คำตอบข้อสองแล้ว จากเวปนี้
                            http://www.gamefaqs.com/boards/97539...kings/59276901
                            มันบอกประมาณว่า คำว่า toxicity ในที่นี้ก็คือ poisoned ในคำอธิบายสกิลนั่นเอง ซึ่งเกมส์อธิบายไว้ไม่กระจ่าง ซึ่งแปลว่า ถ้าเรากินยา ยาทุกตัวจะทำให้ร่างกายเราได้รับสารพิษ (Toxicity) ซึ่งจะทำให้ทุกๆสกิลในสาย alchemist ที่ต้องการ poisoned ในการแสดงผล สามารถแสดงผลได้ จะเล่นสายนี้ก็ต้องโด้ปยาตลอด ว่างั้นเหอะ **
                            Last edited by Fmaru; 11 Jun 2011, 02:56:42.

Comment

• ผ่านแล้วครับ ต้องเล่นตาม Quest

Comment

• จะตรวจดูหนังสือที่อ่านไปแล้วยังไงอะครับ ???

กลัวจะซื้อมาซ้ำอะ มันไม่มีบอกเหมือนภาคที่แล้วเลยหรือหาไม่เจอ

Comment

Working...
                                X