Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Draug Armor นี่ต้องซื้อใบคาฟตั้งแต่ Ace 2 รึป่าวครับ รึว่าที่ Ace 3 ก็มีขาย

Comment

• Originally posted by remove00 View Post
      Draug Armor นี่ต้องซื้อใบคาฟตั้งแต่ Ace 2 รึป่าวครับ รึว่าที่ Ace 3 ก็มีขาย
      เอ่อ Draug Armor ต้องใช้ Draug Armor Fragment ในการทำ คิดว่าอันนี้น่าจะดรอปจากบอสอะไรซักอย่างนะครับ แล้วไอ้ Draug Armor Fragment ใช้ทำ Ysgt Armor ซึ่ง Ysgt Armor >> เอาไปทำต่อเป็น Vran Armor << เกราะที่ใครๆเค้าว่าเจ๋งสุดในเกมส์ ไม่รู้จิงเป่า.....

Comment

• Originally posted by linkindog View Post
        จะตรวจดูหนังสือที่อ่านไปแล้วยังไงอะครับ ???

กลัวจะซื้อมาซ้ำอะ มันไม่มีบอกเหมือนภาคที่แล้วเลยหรือหาไม่เจอ
        ก็อย่าขายหนังสือทิ้งอ่า -...-

Originally posted by Fmaru View Post
        เอ่อ Draug Armor ต้องใช้ Draug Armor Fragment ในการทำ คิดว่าอันนี้น่าจะดรอปจากบอสอะไรซักอย่างนะครับ แล้วไอ้ Draug Armor Fragment ใช้ทำ Ysgt Armor ซึ่ง Ysgt Armor >> เอาไปทำต่อเป็น Vran Armor << เกราะที่ใครๆเค้าว่าเจ๋งสุดในเกมส์ ไม่รู้จิงเป่า.....
        บอสใน Chapter 2 ไง สงครามในหมอกมรณะ -__-"

Originally posted by Fmaru View Post
        มีเรื่องอยากถามผู้รู้เกี่ยวกับสกิลต่างๆครับ

1. Sign Intensification ที่บอกว่าเพิ่มระดับของ sign +1 +2 นี่คือยังไง ถ้าบอกว่า sign damage 5 ก็ยังพอเข้าใจว่าเพิ่ม 5% แต่ Sign intensification นี่ไม่เข้าใจจริง จะทำให้ยิงเวทย์ได้ไกลขึ้น หรือแรงขึ้น หรือยังไง? ทำไมต้องแยกด้วย แถมมี potion ที่เพิ่ม sign intensification ให้อีก ลองกินดู กดยิงลูกไฟ ก็ไม่เห็นมันจะอลังการกว่าเดิม ก็เลยสงสัยว่ามันแตกต่างยังไงอะคับ

2.สาย alchemy สกิลที่พ่วงด้วย การติดพิษ คำว่า "poisoned" แล้วตามด้วย ความสามารถต่างๆ หมายความว่าอย่างไร มันคือระดับ ของ Toxicity ในตัวเราใช่หรือไม่? หมายความว่า เราต้องกินยาจนมีค่า toxicity หรือ ว่าเราต้องโดนมอนโจมตีจนติดพิษ(poisoned) สกิลถึงแสดงผลกันแน่ครับ

** รู้คำตอบข้อสองแล้ว จากเวปนี้
        http://www.gamefaqs.com/boards/97539...kings/59276901
        มันบอกประมาณว่า คำว่า toxicity ในที่นี้ก็คือ poisoned ในคำอธิบายสกิลนั่นเอง ซึ่งเกมส์อธิบายไว้ไม่กระจ่าง ซึ่งแปลว่า ถ้าเรากินยา ยาทุกตัวจะทำให้ร่างกายเราได้รับสารพิษ (Toxicity) ซึ่งจะทำให้ทุกๆสกิลในสาย alchemist ที่ต้องการ poisoned ในการแสดงผล สามารถแสดงผลได้ จะเล่นสายนี้ก็ต้องโด้ปยาตลอด ว่างั้นเหอะ **
        1. คล้ายๆกับ เพิ่มระดับ ความรุนแรงของ Sign อีก ระดับครับ เต็มที่คือ +2 อ้างอิงจาก Quen แสดงผล 4 นาทีกว่าๆ
        2. อันนี้ผมอ้างอิงจากใน ภาคแรก นะครับ เมื่อเรากินยาเกิน Limit ร่างเราจะติดพิษทำให้ hp ลดลงเรื่อยๆครับ แต่ในของ Witcher 2 นี่ ถ้าเกินเกณฑ์ จะดื่มไม่ได้ครับ ซึ่ง สกิลในหมวดปรุงยา น่าจะให้ทำได้อ่า -...-
        Last edited by evilbom; 11 Jun 2011, 20:31:13.

Comment

• หากล่อง Mystic River Capture 3 ไม่เจอครับมันอยู่ส่วนไหนของโลกหลอครับ

Comment

• จบของเอลฟ์กับรอชแล้วครับ เล่นไปเล่นมารู้สึกว่าตอนสู้กับมังกร Normal ง่ายกว่า Easy เพราะว่าตอน Normal มี Vran Armor มังกบตบแทบไม่กระดิกเลยครับ

Comment

• เรือง Mutagen ถ้าคิดจะใช้ควรอัพสาย Alchemy จนได้ Impregnation ขั้น 2 (6 points) ซึ่งจะเพิ่มผลของ mutagen 35 % เเต่ต้องอัพก่อนใส่ ไม่อย่างงั้นจะไม่ได้ผลครับ

Mutagen ที่ดีที่สุดน่าจะเป็น Madness ครับ เพราะถึงเเม้คำอธิบายจะไม่เคลียร์เเต่พอลองใส่ดูเเล้วจะอัพให้ 4 อย่างเลยคือ Armor / Vitality / Min. Dmg. / Max. Dmg. เเต่ปัญหาคือดรอปยากมาก จาก chapter 1 ไป 2 ขนาดลองฟาร์มดูเเล้วยังได้เเค่ 2 อัน เเต่ได้ greater มาเพียบ

ถ้าไม่อยากฟาร์มนานๆ ก็ลองลง mod Mutagenology ครับ จะทำให้สามารถ craft ได้โดยซื้อสูตรจาก merchant เเล้วไปสั่งทำที่ช่างตามปกติ จะcraft mutagen ตัวอื่นด้วยก็ได้ (มีปัญหานิดเดียว คือ ชื่อของใบสูตรจะเป็นภาษาโปเเลนด์ เเต่คำอธิบายยังเป็นอังกฤษอยู๋ คงไม่งง) เเต่ถึงจะมี mod ตัวนี้ก็ไม่ง่ายอ่ะ เเต่ก็ประหยัดเวลาได้โดยไม่ทำให้เกมส์เสียสมดุลย์มากนัก

Comment

• สรุปภาคนี้ต้อง เล่น 2 รอบสินะ,,

เหมือนโดนบังคับให้เล่นสองรอบ แต่ก็ดี สนุกไปอีกแบบ :P

Comment

• อ่านแล้วก็อยากเล่นครับ

Comment

• สนุกมากครับเกมนี้ โดยเฉพาะฉาก Cut Scene บางฉาก อิอิ

Comment

• ใครเป็นแบบผมบ้าง

จบWitcher 2 แล้วไม่อยากหาเกมอื่นมาเล่น เพราะ Witcher 2 เกมมันก็นานหลายชั่วโมงอยู่ กราฟฟิคมันเลยติดตา ระบบการเล่นมันก็ติดใจ เป็นมาตรฐานที่สูงมาก ทำให้กลัวว่าเกมต่อไปที่จะหามาเล่นมาตรฐานไม่ถึงแล้วจะไม่สนุกเอา ^^

เลยจำเป็นต้องไปเล่น Path Vernon Roche แทน (หลังจากจบ Iorverth ไป) อิอิ

Comment

• Originally posted by The_ripper View Post
                        ใครเป็นแบบผมบ้าง

จบWitcher 2 แล้วไม่อยากหาเกมอื่นมาเล่น เพราะ Witcher 2 เกมมันก็นานหลายชั่วโมงอยู่ กราฟฟิคมันเลยติดตา ระบบการเล่นมันก็ติดใจ เป็นมาตรฐานที่สูงมาก ทำให้กลัวว่าเกมต่อไปที่จะหามาเล่นมาตรฐานไม่ถึงแล้วจะไม่สนุกเอา ^^

เลยจำเป็นต้องไปเล่น Path Vernon Roche แทน (หลังจากจบ Iorverth ไป) อิอิ
                        เสียดายผมเป็นพวกเบื่อง่ายอะ ที่สนใจตอนนี้ คือ FromDust ส่วน Dungeon Siege 3 นี่ เอาแค่ให้จบอยากรู้เนื้อเรื่อง

ผมชอบ ตรงคำถามอะ มันทำให้น่าติดตามดี เพราะคำถามคือ บทสนทนา ที่เราคุยอยู่ ไม่ใช่ว่าถามหลังจากคุยกันเสร็จ แนว Dragon age ทำให้น่าติดตาม กด Skip ก็ไม่ได้ เดี่ยวจะไม่รู้เนื้อเรื่องเลย ตอบมั่วๆเดี่ยวซวย
                        Last edited by evilbom; 13 Jun 2011, 21:17:00.

Comment

• ^
                          ^
                          ^
                          ที่ว่าชอบนี่ FromDust หรือ DS III คับ (หรือ The Witcher 2 หว่า)

Comment

• Originally posted by The_ripper View Post
                            ^
                            ^
                            ^
                            ที่ว่าชอบนี่ FromDust หรือ DS III คับ (หรือ The Witcher 2 หว่า)
                            Witcher 2 จ้า เพราะ บทสนทนา มันต้องให้เราฟังหรืออ่านให้รู้เรื่อง มิฉะนั้น เห็นตัวเลือกเราก็ งง เลยว่ามันถามเรื่องอะไร

Comment

• ขอถามหน่อยนะคับ
                              ปุ่ม x adrenaline กับ ปุ่ม f spacial actionมันใช้ยังไงอ่ะคับ
                              กดแล้วไม่เหนเกิดไรขึ้นเลย พอดีผมเพิ่งเริ่มเล่น

Comment

• Originally posted by killer4455 View Post
                                ขอถามหน่อยนะคับ
                                ปุ่ม x adrenaline กับ ปุ่ม f spacial actionมันใช้ยังไงอ่ะคับ
                                กดแล้วไม่เหนเกิดไรขึ้นเลย พอดีผมเพิ่งเริ่มเล่น
                                ปุ่ม X นั้นเป็นการใช้ทักษะพิเศษ ของสายนั้นๆ ครับ สกิล ลำดับที่ 14 เมื่อ เก็บเกจ ถึงสูงสุดจะสามารถปลดล็อคพลังได้

ส่วน F นี่ไม่แน่ใจ เพราะไม่เคยกดใช้เลย

ให้ดูที่ นาทีที่ 6.30 นะ เป็นฉากต่อสู้ ไอ้ เกจ ที่อยู๋ใต้ Sigh Slot นั่นแหละครับ อะดีนนารีน
                                Last edited by evilbom; 20 Jun 2011, 16:05:23.

Comment

Working...
                                X