Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมมันจบเร็วจัง หว่าะ ฆ่า เลโต จบ มันจบเลยหรอครับ ผมเล่น chapter 3 ไม่ได้เควส เลย เปิดเชปเตอมา ฆ่ามังกรเสร็จ มาฆ่า เลโด จบเลย กำ
    ยังสนุกกับเกมส์อยุ่ เลยถ้าจะเล่นอีกรอบ เล่นยังไงให้เนื้อเรื่องมันยาวกว่านี้ ต้องเล่นตามแนวทางไหนครับ

Comment

• เล่นครบ อีก path นึงหรือยังครับที่ให้เลือกหาระหว่าง Roche กับ Iorveth หรือยังครับเนื้อเรื่อง+ฉากไม่เหมือนกันนะครับ Sub quest บางอันก็ไม่เหมือนนกันด้วย

ป.ล.ถ้าจะสปอยถมขาวด้วยก็ดีนะครับบางคนยังไม่ได้เล่น

Comment

• Originally posted by Momo View Post
        เล่นครบ อีก path นึงหรือยังครับที่ให้เลือกหาระหว่าง Roche กับ Iorveth หรือยังครับเนื้อเรื่อง+ฉากไม่เหมือนกันนะครับ Sub quest บางอันก็ไม่เหมือนนกันด้วย

ป.ล.ถ้าจะสปอยถมขาวด้วยก็ดีนะครับบางคนยังไม่ได้เล่น
        มันให้เลือก ตอนไหนครับท่าน งง

Comment

• Originally posted by akee_99 View Post
          ช่วงใกล้จบ Act 1 ที่ มันจับ ทริสไปและเผาเมืองน่ะครับ มันจะให้เราเลือกว่าไปกับใคร

ถ้าคุณอยากท้าทาย ผมแนะนำ โหมด Insane เพราะแค่ช่วง Intro ผมยังไม่ผ่านเลย -_-"
          Last edited by evilbom; 23 Aug 2011, 05:38:52.

Comment

• Originally posted by akee_99 View Post
            หลังจากตอนสู้กับ เลโต้ รอบแรกไงครับในถ้ำ
            มันบอกต้องการ Triss แล้ว เราลุกได้ก็วิ่งตามหา Triss จนเจอ Elf ที่ถูกฆ่า
            แล้วแดนเดอไลฯRoche ต้องการคุยด้วย กับโซทานจะบอก Iorvethต้องการคุยด้วย
            ถ้าเลือกไปทางใหนหมายถึงเลือกแล้วครับ
            เควสที่ชื่อครอสโรส มั้งถ้าจำไม่ผิด

Comment

• Originally posted by _darkman799_ View Post
              หลังจากตอนสู้กับ เลโต้ รอบแรกไงครับในถ้ำ
              มันบอกต้องการ Triss แล้ว เราลุกได้ก็วิ่งตามหา Triss จนเจอ Elf ที่ถูกฆ่า
              แล้วแดนเดอไลฯRoche ต้องการคุยด้วย กับโซทานจะบอก Iorvethต้องการคุยด้วย
              ถ้าเลือกไปทางใหนหมายถึงเลือกแล้วครับ
              เควสที่ชื่อครอสโรส มั้งถ้าจำไม่ผิด
              อ่อๆ ครับๆ พอนึกออกแล้วครับ ขอบคุณท่่าน มากๆ เลย

Comment

• ว่าแต่ pacth ใหม่มาล่ะ ลง ยังไง ครับ

Comment

• ผมมาใหม่ พึ่งจะเล่น ต้องpath1.35 ครับ

หาบทสรุป ไม่มีใครทำเลยหรอ

Comment

• ทำน้ำยา ก่อนที่จะไปสู้ ไอ่หมึก น่ะ ท่าน
                    ผสมกับอะไร ผมหาน้ำยาที่ได้ใน ถ้ำที่อยู่หลัง น้ำตก แล้ว อ่า
                    ปล...ลง pacth 1.35 แล้วเล่นไม่ได้ crack แล้ว ก็ไม่เข้าอีก เซ็ง

Comment

• Originally posted by suphasin View Post
                      ทำน้ำยา ก่อนที่จะไปสู้ ไอ่หมึก น่ะ ท่าน
                      ผสมกับอะไร ผมหาน้ำยาที่ได้ใน ถ้ำที่อยู่หลัง น้ำตก แล้ว อ่า
                      ปล...ลง pacth 1.35 แล้วเล่นไม่ได้ crack แล้ว ก็ไม่เข้าอีก เซ็ง
                      แต่เค้าเล่นได้น้า ลองเอาเคร้กตัวเก่ามาลงดู

Comment

• Chapter2 นี่ตรงที่แอบเข้าไปในค่าทหาร ผมโดนธนูยิงใส่ตลอดเลย สะกดจิตทหารที่ทำกับข้าวอยู่ก็โดนเห็นใครมีวิธีละเอียดๆมั่งครับ

Comment

• เล่นไป ถึง act 2 แหละ

Comment

• ผมเล่น path 1.35 ครับ

ใครมีวิธีโกง เงิน Orea บ้างครับ

คำถาม อัพสกิลยังไง ผมกด C มันก็อัพอะไรไม่ได้เลย ทำไมครับ บอกผมหน่อยคับ

คนอื่นอัพสกิลได้ แต่ผมอัพไม่ได้ เวล6 แล้วด้วยคับ กดC เลือนขึ้นบน เข้าได้แต่อัพไม่ได้ ซ้าย ขวา ล่าง ขึ้นคำว่าPARTH LOCK นี้คืออะไรคับ หรือว่าเกมมันบล๊อคไว้ไม่ให้เล่น

ใช้รึป่าวคับ ช่วยผมด้วย

Comment

• ^
                              ^
                              เวล 7 ถึงอัพได้ครับ

และต้องใส่สกิลพื้นฐาน 6 แต้มด้วย ข้ามไม่ได้

Comment

• Originally posted by pongkrit03 View Post
                                ^
                                ^
                                เวล 7 ถึงอัพได้ครับ

และต้องใส่สกิลพื้นฐาน 6 แต้มด้วย ข้ามไม่ได้
                                ขอบคุนครีบ

Comment

Working...
                                X