Announcement

Collapse
No announcement yet.

Resampler in Foobar

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Resampler in Foobar

พอดีมีคนแนะนำให้ใช้มานะคับ ลองแล้วเสียงแน่น กระชับขึ้นมาก แบบหูขึ้นสนิมอย่างผมยังฟังออก
    ผมปรับ SSRC ไปที่ 192kHz Ultra Quality ถามแบบภาษาบ้านๆเลยละกันคับ
    1.> Resample มีหลักการทำงานอย่างไรคับ ทำไมเสียงมันถึงเปลี่ยนได้ขนาดนี้
    2.> Resample มีกี่ประเภทคับเห็นใน foobar มี 2 อัน SSRC, PPHS แล้วแต่ละประเภทมันเป็นไม่เหมือนกันยังไงคับ

ปล. อาจจะถามมากไปนิด ยังไงก็รบกวนด้วยนะคับ
    mp3 ที่ผมฟัง 44.1kHz 128kbps และ 320 kbps

ใครแนะนำมาหว่า
    Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009, 10:23:02.

Comment

แงะ ท่านเรือนี่ชอบหารูปแปลกๆมาให้ผม search ตลอดเลยง่า เพิ่งมาศึกษาได้แปปๆเองคับ พอจะสรุปสั้นๆได้ปะคับ Resample อะท่านเรือ

Comment

download จากไหนเหรอครับ ?

Comment

..
          Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009, 10:23:02.

Comment

ผมว่า ssrc มันกิน cpu ไปหน่อย เลยใช้ pphs ดีกว่า
            Ultra mode กับธรรมดา มันต่างกันยังไง (ของ pphs น่ะ)

Comment

ผมว่าปรับไปเยอะๆเสียงก็ไม่ค่อยต่างเท่าไหร่ เพราะไฟล์ MP3 มัน rip มาแค่ 128kbps 44100kz

Comment

กิน cpu เยอะอีก -*-

Comment

ผมฟังไม่ออกเลยว่ามันต่างกันยังไง สงสัยหูตะกั่วขึ้นหนิม

Comment

ตอนแรกก็คิดว่าไม่ต่างคับ พอฟังแล้วเลยต้องหาข้อมูลพวกนี้เลย
                    ปล. ยังรอคำตอบอยู่เด้อ

Comment

มันใช่กับโปรแกรมไรอ่ะครับ

Comment

มันเป็น Plug in ของโปรแกรม foobar2000 ครับ

Comment

Working...
                        X