Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ aspire 5051 หรือของ acer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ aspire 5051 หรือของ acer

คือผมซื้อที่งาน commart แล้วเอามาลง windows เองอะครับ
    มีปัญหาคือว่า
    1. ความเร็ว cpu ไม่เสถียรนะครับ คือเปิด windows มาตอนแรก เช็คดูที่มายคอมได้ 799 MHZ รอกสักแปบ เช็คได้ 1.6 MHZ แล้วรออีกสักแปบถึงเช็คได้ 2.0 MHZ เป็นเพราะอะไรครับ ถ้ามีวิธีแก้ช่วยบอกด้วยนะครับ
    2. แรมในสเปคบอกว่า ddr2 512 MB แต่เช็คดูได้ 384 MB อยากทราบว่าที่หายไปเพราะ เอาไปแชร์การ์ดจอหรือว่าใส่แรมมาไม่ครบครับ (ไม่ค่อยรู้เรื่อง เรื่องแรมนะครับ)

ป.ล. ซื้อมายังไม่ได้ mouse wireless เลย ต้องรออีก 2 อาทิตย์ T-T ช่วยตอบด่วนเลยนะครับ มีปัญหาจะได้เอาไปเปลี่ยน (เขาบอกว่าเปลี่ยนได้ภายใน 7 วัน)

1. ปกติครับ เป็นการลดความเร็วเมื่อไม่มีการทำงานใดๆ และความเร็วจะเพิ่มขึ้นเต็มที่เมื่อเราทำงานคับ
    2.น่าจะแชร์มั้งคับ

ปล.เมาส์ที่แถมมากินแบตมากคับ

Comment

1มันเป็นระบบประหยัดพลังงานครับ ป๋มของ Intel เมื่อไม่ได้ใช้งาน มันจะตัดลงมาประมาณ ครึ่ง 1 ครับ หรือแล้งแต่รุ่นเพิ่มเซพพลังงาน แบตครับ อยากให้ทำงานเต็มทีลองโหลด โปร โน๊ตบุ๊กคอนโน ไรนี้อะคับ เซ็ดเป็น Max ครับ จะทำงานที่ ฟูลสปีตตลอดเวลาแต่กินไฟนักแล ^ ^
      2น่าจะเป็นแชร์จากการ์ดจอคับ เช่น การ์ดจอ แชร์ 128 (512-128 = 384 ) คับป๋ม

Comment

ทำไมของผมมันhyper ไปแต่มันไม่ลดอ่ะคับ acer 5593 Nw

Comment

Working...
        X