Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลองใช้ AMD ครั้งแรกในชีวิตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลองใช้ AMD ครั้งแรกในชีวิตครับ

ก่อนนี้ใช้แต่ Intel ตอนนี้จะซื้อใหม่หมด รบกวนถามหน่อยครับว่า สเป็คที่เล็งไว้นี่พอไหวสำหรับอีก 2-3 ปีข้างหน้ารึเปล่าครับ

AMD AM2 4400+
    M/B M2N-E
    VGA ATI HD2600XT ddr3 / 8600GT 256 ddr3

คือเห็นส่วนมากแนะนำ 4000+ แต่ผมไม่คิดจะ OC อะไรดังนั้นคิดว่า 4400+ นี่น่าสนใจไหมครับ รึว่าจริงๆแล้ว 4000+ รึ 4200+ ก็น่าจะพอ ใช้งานก็ทั่วไปครับ เน้นเล่นเกมส์กับดูหนัง

ส่วน M/B นี่อ่านเจอว่า M2N-E นี่เค้าเลิกผลิตไปแล้วรึครับ ถ้าซื้อตอนนี้จะมีปัยญาเรื่องการเคลมรึเปล่าถ้าเกิดเสีย รึมีบอร์ดตัวไหนในระดับราคา 3000-3500 เหมาะสมก็ช่วยแนะนำด้วยครับ

สุดท้าย VGA เนี่ย ตัวไหนมันดีกว่ากันครับ รวมๆ มีงบ 4500 น่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใช้ AMD แล้วจะติดใจ เหลือเงิน รูปหล่ออีกต่างหาก ฮ่า ๆ

Comment

4000+ 2.1 GHZ
      4400+ 2.3 GHZ
      --------------
      ใช้งานประสิทธิภาพคงจะต่างกันไม่มากครับ แต่ราคาต่างกัน 700 บาททีเดียว เป็นผมเล่น 4000+ ครับ
      เสียดายที่คุณไม่คล๊อกจริงๆ คล๊อกนิ่มสบายๆเป็น จาก 4000+เป็น4400+ได้เลยครับ ไม่ต้องลงทุนใด ปรับในไบออสแป๊บเดียว
      ส่วนการ์ดจอนั้น ถ้าเป็นผมจะจับของมือ 2 ในเว็บนี่แหละครับ บางคนใช้เดือน 2 เดือนก็ขายทิ้งแล้วครับ 8600 ราคาถูกอย่างใจหายครับ ประกันลดไปจากตอนซื้อมือ 1 เดือนเดียว แต่ราคาถูกกว่ามือ 1 เป็นพันบาทครับ คุณจะได้รุ่นสูงขึ้น ทั้งๆที่จ่ายเท่ากันครับ แต่ประกันลดไปนิดเดียว ผมว่าคุ้มนะ

Comment

รออีกนิดดีกว่าคับ เพื่อบอร์ด AM2+ ขนาดกลาง ออกมาครับ

Comment

สเปคเดียวกับผมเลยคับ 4400+ กับ m2n-e แต่ผมใช้การ์จอ x1950 pro ผมว่า 4400+ มันก็ ok เลยคับ ตอนนี้ผมใช้ ai overclock 10% ก็เพิ่มมาเป็น 2.5 ง่ายๆแล้วคับ ผมว่าชุดนี้ ok แล้วคับแต่เรื่องการ์ดจอนั้นถ้าเล่นเกมส์ไม่เน้นลายอะเอียดมากนักก็ ok

Comment

ไม่ oc ก็จัดเป็น 4400+/m2n-e หรือจะหาบอร์ดตัวอื่นที่ถูกกว่านี้ก็ได้
            แต่ถ้าเป็นผม ผมเอา 4000+/m2n-e ลากเอาดีกว่า
            ส่วนการ์ด ถ้าเน้นเล่นเกม จัด Spark a650 8600gt ก็ดีครับ

Comment

ผมว่า X2 3600+ ก็เหลือเผื่อ !!

Comment

X2 4000+ เกินพอครับ

Comment

4000+

Comment

รบกวนถามอีกนิดครับ ถ้าเกิดผมใช้ 4000+ แล้ว OC ไปสัก 2.4 - 2.5 จะร้อนมากไหมครับ ต้องซื้อตัวอะไรมาติดแก้ร้อนรึเปล่าครับผม ขอบคุณครับ

Comment

4400+ กะ Alive ผมดัน 3 G ได้ครับ 4000+ ไม่เคยอิอิ

Comment

Originally posted by ArZuGi View Post
                        4400+ กะ Alive ผมดัน 3 G ได้ครับ 4000+ ไม่เคยอิอิ
                        อุ้ยคนบ้านเดียว กัน 4000+ ผมไป 3G ได้นะ

Comment

Originally posted by Leonidas View Post
                          รบกวนถามอีกนิดครับ ถ้าเกิดผมใช้ 4000+ แล้ว OC ไปสัก 2.4 - 2.5 จะร้อนมากไหมครับ ต้องซื้อตัวอะไรมาติดแก้ร้อนรึเปล่าครับผม ขอบคุณครับ
                          สบายมากครับ ไม่ร้อนครับ แค่นิสหน่อยเอง

ของผมที่เรียกว่าร้อนยังวิ่ง 2.7G ไม่ร้อนเลยครับ

Comment

หากจะเอาไปเล่นเกมส์แนะนำคอร์เดียวนะครับ LE1600 @ 2.20 GHz ราคาถูกกว่า แถมเงินส่วนที่เหลือไปเพิ่มการ์ดจอเป็น HD3850 ครับ รับรองคุ้มค่ากว่ามากกกก ครับ โดยหากคิดจะเล่น X2 ผมว่าน่าจะเก็บเงินไว้รอ X4 เลยดีกว่าครับ บอร์ดแนะนำให้รองรับ Phenom ไว้ด้วยนะครับ

Comment

ถ้างานทั่วๆไป4000+ก็โอเคแล้วครับ

Comment

Working...
                              X