Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมมันดังน่ารำคาญ จะแก้ปัญหาได้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมมันดังน่ารำคาญ จะแก้ปัญหาได้ยังไงครับ

รู้สึกเหมือนว่ามันดังมากขึ้นกว่าตอนใหม่ ๆ เยอะเลย

เปลี่ยนสิครับ

Comment

พัดลมไหนครับ ฮาตาริรึป่าว ถ้าใช่ ก้อปรับลดเบอร์ลงซิครับ แต่อาจจะไม่เย็นเหมือนก่อนนะ

Comment

เดี๋ยวว่าละลองล้างหรือจัดการกับฝุ่นดูก่อน ถ้ายังดังอยู่ค่อย่จัดการอีกที

Comment

น๊อตมันคลายคับ กับฝุ่นมันเยอะมันเลยดัง

Comment

ใบแต่ละตัวมันออกแบบมาไม่เหมือนกันง่ะ ดังบ้างไม่ดังบ้างแล้วแต่รุ่นๆไป ถ้ารอบจัดๆแถมไม่มีตัวลดรอบก็ทำใจงับ

Comment

ดึงปลั๊กพัดลมออกครับ เงียบชัวร์

Comment

Originally posted by TheW07 View Post
                น๊อตมันคลายคับ กับฝุ่นมันเยอะมันเลยดัง
                เดี๋ยววันว่างจะจัดการมันหน่อย

ใบแต่ละตัวมันออกแบบมาไม่เหมือนกันง่ะ ดังบ้างไม่ดังบ้างแล้วแต่รุ่นๆไป ถ้ารอบจัดๆแถมไม่มีตัวลดรอบก็ทำใจงับ
                เพิ่งนึกได้ว่ามันมีตัวลดรอบ ตอนนี้เปิดแอร์เลยลดลง เสียงเบาลงหน่อยครับ เร่งไว้สุดเลยตั้งแต่วันใหนก็ไม่รู้

ดึงปลั๊กพัดลมออกครับ เงียบชัวร์
                ตอนนี้เปิดฝาข้าง ดึงออกไปตัวนึง

Comment

ซื้อเป็นของพวก Thermaltake รุ่น Silent Cat มาใส่ก็ได้คัรบ เงียบดี หรือไม่ก็ arctic cooling ครับ เงียบเหมือนกัน จริง ๆ ของแบรนด์เนมใช้ไปนาน ๆ มันจะไม่มีอาการแบบนี้นะครับ ว่าแต่ของท่านยี่ห้อไรหว่า

Comment

Originally posted by Cybernetic View Post
                    ซื้อเป็นของพวก Thermaltake รุ่น Silent Cat มาใส่ก็ได้คัรบ เงียบดี หรือไม่ก็ arctic cooling ครับ เงียบเหมือนกัน จริง ๆ ของแบรนด์เนมใช้ไปนาน ๆ มันจะไม่มีอาการแบบนี้นะครับ ว่าแต่ของท่านยี่ห้อไรหว่า
                    ของผมโนเนมที่ติดมาเลย อันใหนน่าใช้ แนะนำร้านที่ขายหรือลิงค์ด้วยนะท่าน

Comment

Thermaltake รุ่น Silent Cat-(ภาพบน)มีขายที่ร้านเจไดกับร้านTK
                      http://www.jedicool.com/product.php?id=851

ส่วนarctic cooling-(ภาพล่่าง)จะมีขายที่TKเพียงที่เดียว
                      http://www.tkcom99.com/product_detai...10&s_cat_id=76

มีพัดลมตั้งแต่ขนาด 80-90-120เซน แลัวแต่ว่าเคสท่านใช้พัดลมขนาดกี่เซน กลัวซื้อมาผิดท่านก็ถอดตัวเก่าไปเทียบได้เพื่อความแน่ใจ จริงอยู่ที่พัดลมพวกนี้อาจจะมองว่ามีราคาแพง แต่สิ่งที่ได้นอกจากประสิทธิภาพที่ดีขึ้นแล้ว เขายังมีการรับประกันให้อีกด้วย
                      Attached Files

Comment

เปลื่ยนดีกว่าครับ
                        ทำความสะอาดไปก็เท่านั้นเดี้ยวก็กลับมาเป็นอีก

หารุ่นรอบต่ำๆ เอาต่ำกว่า 2000 รอบ จะเงียบเยอะ

Comment

แน้นยี่ห้อ ดีๆรอบต่ำๆ

Comment

ปิดคอมง่ะ ไม่มีเสียงเลย งิงิ ครายเครียดๆ

Comment

ติดยางรองครับ ลด การสั่น

Comment

Working...
                              X