Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ HDD มาใส่แทนตัวเดิม ซื้อร้านใหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ HDD มาใส่แทนตัวเดิม ซื้อร้านใหนดีครับ

พอดีถามศูนย์ Benq แล้วว่าสามารถ UP Hdd ได้ถึงแม้ว่าจะต้องแกะ วอยก็ตามครับ
    เลยอยากหา HDD WD ที่หมุน 7200 รอบมาใส่อ่ะครับ
    ไม่รู้ว่ามันจะใส่ได้ใหมครับ
    ใครเคยลองมั่งครับ

คำถามหัวข้อกระทู้กับเนื้อหาไม่ค่อยตรงกันแฮะ

- ใส่ได้ครับ 7200 rpm
    - คำถามที่น่าถามคือร้านไหนไม่น่าซื้อครับ คือถามว่าร้านไหนหน้าซื้อเดี๋ยวมันจะกลายเป็นช่องทางโฆษณาร้านค้าไปครับ

Comment

Originally posted by ballnuclear View Post
      พอดีถามศูนย์ Benq แล้วว่าสามารถ UP Hdd ได้ถึงแม้ว่าจะต้องแกะ วอยก็ตามครับ
      เลยอยากหา HDD WD ที่หมุน 7200 รอบมาใส่อ่ะครับ
      ไม่รู้ว่ามันจะใส่ได้ใหมครับ
      ใครเคยลองมั่งครับ
      จริงเหรอครับเนี่ย เดี๋ยวผมเก็บตังซื้อ 250GB 7200RPM เลย

Comment

ตะกี้กดผิด ... แต่ไหนๆกดแล้วเข้ามาEditครับ

ถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนไปเลยครับ มันถ่ายข้อมูลเร็วกว่า5400RPMพอสมควรเลย แต่ยังไงก็ระวังเรื่องความร้อนไว้นิดนึงเนื่องจากมันความเร็วสูงทีเดียว(ในกรณีโหลดบิตเปิดทั้งวัน หรือ24x7)
        ร้านไหนน่าซื้อหรอครับ ไม่อยากโฆษณาอ่ะ.. เอาเป็นว่าเข้าไปถามแล้วให้ข้อมูลอย่างดี ไม่กวนอวัยวะเบื้องล่างเวลาตอบคำถาม และให้คำตอบเรื่องประกันได้อย่างชัดเจนครับ ว่าเป็นของอะไรSynnex,D Com, Etc.. ถ้าจำไม่ผิดWDประกันของD Comหรือไม่ก็ Com7นี่หล่ะ (พอดีร้านที่เคยถามเค้าเป็นDealerของทั้ง2บริษัทครับ)
        Last edited by Beaver_XT; 14 Dec 2007, 04:50:26.

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          ตะกี้กดผิด ... แต่ไหนๆกดแล้วเข้ามาEditครับ

250Gbนี่มีเฉพาะ SATAนะครับ แต่ผมว่าคงมี7200RPMหล่ะ (ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดู)

ถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนไปเลยครับ มันถ่ายข้อมูลเร็วกว่า5400RPMพอสมควรเลย แต่ยังไงก็ระวังเรื่องความร้อนไว้นิดนึงเนื่องจากมันความเร็วสูงทีเดียว(ในกรณีโหลดบิตเปิดทั้งวัน หรือ24x7)
          ร้านไหนน่าซื้อหรอครับ ไม่อยากโฆษณาอ่ะ.. เอาเป็นว่าเข้าไปถามแล้วให้ข้อมูลอย่างดี ไม่กวนอวัยวะเบื้องล่างเวลาตอบคำถาม และให้คำตอบเรื่องประกันได้อย่างชัดเจนครับ ว่าเป็นของอะไรSynnex,D Com, Etc.. ถ้าจำไม่ผิดWDประกันของD Comหรือไม่ก็ Com7นี่หล่ะ (พอดีร้านที่เคยถามเค้าเป็นDealerของทั้ง2บริษัทครับ)
          ร้อนไม่กลัวครับกลัวไม่แรง อิอิ แต่เดี๋ยวนี้เขาทำให้ 7200 กินไฟเท่ากับ 5400 แล้วนี่ครับเรื่องความร้อนคงไม่มีปัญหานะ
          S41 มัน SATA อยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Working...
          X