Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาซื้อไนโตรเจนเหลวได้ที่ใหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วเจอ ดารา Vmod ที่นั่นครับ เหอๆ

Comment

Originally posted by Sakuder View Post
      มาทำซุเปอร์พาย 7 วินาที ที่โคราชละกันนะครับ
      สำเร็จแล้วครับ ท่ามกลางสายตานับสิบๆคู่เลยครับ อิอิ

Comment

สุดยอดเลยครับ

Comment

แรงมากๆ

Comment

ยินดีด้วยครับ สถิติใหม่ ยอดมาก ผมไปไม่ถูกวัน อดดูเลยครับ

แล้วพอตอนทำ 7 วิ ได้ MC ของ ASUS เค้าแซวอีกมั๊ยครับ ( ว่าระวังมันจะระเบิดปุ้ง ๆ นะคะ)

Comment

Originally posted by Sakuder View Post
              ยินดีด้วยครับ สถิติใหม่ ยอดมาก ผมไปไม่ถูกวัน อดดูเลยครับ

แล้วพอตอนทำ 7 วิ ได้ MC ของ ASUS เค้าแซวอีกมั๊ยครับ ( ว่าระวังมันจะระเบิดปุ้ง ๆ นะคะ)
              อุอุ มีด้วยเหรอครับ ไม่ได้สนใจฟังเลยครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ ที่ช่วยเหลือเรื่อง LN2

Comment

นำแข็งแห้ง ก็พอแล้วมั้ง ขอซื้อจากรถไอติม ถูกและเย็น ใช้ง่าย อันตรายน้อยกว่า หลายเท่า

Comment

เพิ่งเคยเห็นตัวจริงท่าน นอม โคตรเท่ แต่ไปวันแรก อดดู ท่านน่อมอัดเลย น้องส้มก็ไม่เห็น

Comment

-_-

Comment

ถ้าอวัยวะของเราโดนไนโตรเจนเหลว
                        จะเป็นอย่างไรครับ...จะเหมือนกับหุ่นยนต์ในเรื่อง TERMINATOR 2 ที่แข็งแล้วหากมีอะไรไปโดน ก็จะ
                        แตกกระจายเหมือนแก้ว/ปูนพลาสเตอร์ หรือไม่ครับ

Comment

ใช้กระติกน้ำสุนยากาศ ซิคับ น่าจะได้นะ ^^

Comment

คณะวิทยาศาสตร์ ธรรมศาสตร์ มีเพียบเลย ไปที่ บร.4 คณะฟิสิกส์ ดิ มีตั้งหลายถังไปขอคนแถว ๆ น้านแหละ
                            เราผลิตเองได้ด้วยน่ะเชื่ออะป่าว มานมีวิธีผลิต LN2 จริง ๆ น่ะ

อ่ะมาดูวิธีผลิตกานเลย
                            1. กดความดัน กาซ๊ไนโตรเจน จนเป็นของเหลว ( - -") จบแหละง่าย ม่ะ

Liquid nitrogen can easily be converted to the solid by placing it in a vacuum chamber pumped by a rotary vacuum pump.Liquid nitrogen freezes at 63 K (−210 °C/−346 °F)

Comment

ลอกมาให้ดูเล่นๆ

กรรมวิธีการผลิต
                              ขบวนการผลิตออกซิเจน,ไนโตรเจน,อาร์กอน ประกอบด้วย
                              1.เครื่องกรองอากาศ ทำหน้าที่กรองอากาศก่อนเข้าเครื่องอัดอากาศให้บริสุทธิ์ปราศจากฝุ่นละออง แล้วส่งผ่านไป
                              2.เครื่องอัดอากาศ ทำหน้าที่อัดอากาศเพิ่มความดันให้สูงขึ้น และลดอุณหภูมิลงกับน้ำ (water cooler)
                              ากาศที่เย็นแล้ว ประมาณ 45 องศาเซ็นติเกรด ส่งผ่านไป
                              3.เครื่องทำความเย็นอากาศ ซึ่งทำหน้าที่ลดอุณหภูมิอากาศจนได้อุณหภูมิอากาศประมาณ 5องศาเซ็นติเกรด
                              โดยมีอุปกรณ์แลกเปลี่ยนความร้อนกับน้ำยาฟรีออน (FREON CHILLER) อากาศที่เย็นลงจะส่งผ่านไป
                              4.เครื่องอบแห้งอากาศ ดูดซับความชื้นในอากาศ(น้ำ) และก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ อากาศที่แห้งและสะอาดจะผ่านต่อไป
                              5.หอแยกอากาศเป็นออกซิเจน,ไนโตรเจน,อาร์กอน ประกอบด้วย
                              5.1 ตู้แลกเปลี่ยนความร้อนด้วยก๊าซทิ้ง อากาศ ซึ่งทำหน้าที่ลดอุณหภูมิอากาศให้เย็นลงอีก จนได้อุณหภูมิ– 175องศาเซ็นติเกรด
                              อากาศที่เย็นจนเป็นของเหลวเรียก อากาศเหลวจะส่งผ่านไป
                              5.2 หอกลั่นลำดับส่วน อากาศที่ผ่านเข้าไปจะเย็นลงจนเป็นอากาศเหลว(ออกซิเจนเหลวรวมกับไนโตรเจนเหลว)อยู่ในส่วนหอกลั่นส่วนล่าง
                              ส่วนไนโตรเจนที่มีจุดเดือดต่ำกว่า จะระเหยเป็นก๊าซขึ้นไปบนยอดหอกลั่นส่วนล่าง และกลั่นตัวเป็น ผลผลิตไนโตรเจนเหลว
                              อากาศเหลวจะส่งผ่านต่อไปยังหอกลั่นส่วนบนไหลตกลงมาที่ถังควบแน่น เพื่อแยกเอาผลผลิตออกซิเจนเหลว ออกมา
                              ส่วนไนโตรเจนที่มีจุดเดือดต่ำกว่า (-192 ‘C)จะระเหยเป็นก๊าซเย็นขึ้นไปบนยอดหอกลั่นส่วนบน
                              ปล่อยทิ้งออกมาทางอุปกรณ์แลกเปลี่ยนความร้อนเพื่อทำให้อากาศใหม่ที่เข้ามาเย็นขึ้น
                              อาร์กอนที่มีจุดเดือดต่ำกว่าออกซิเจนแต่สูงกว่าไนโตรเจน จะระเหยเป็นก๊าซขึ้นไปบริเวณส่วนกลางของหอกลั่นส่วนบน
                              และกลั่นตัวเป็นอาร์กอนหยาบ จะส่งผ่านต่อไปยังหอกลั่นที่สอง
                              5.3 หอกลั่นอาร์กอนบริสุทธิ์ อาร์กอนหยาบจะแยกตัวเนื่องจากอุณหภูมิที่แตกต่างจากออกซิเจน เอาผลผลิตอาร์กอนออกมา

6. ถังเก็บผลผลิตไนโตรเจนเหลว,ออกซิเจนเหลว,อาร์กอนเหลว ทำหน้า ที่เก็บสำรองผล
                              ผลิตไนโตรเจนเหลว,ออกซิเจนเหลว,อาร์กอนเหลวที่ผลิตได้ เพื่อนำมาส่งให้กับผู้ใช้ต่อไป

Comment

ของเมืองนอกอะ

เมืองไทยสวยสู้ไม่ได้เลย

Comment

Working...
                                X