Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาซื้อไนโตรเจนเหลวได้ที่ใหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหอ เหอ ผมมีถังเบียร์สดอยู่ 1 ใบ แฮบเค้ามา
    แต่เสียดาย
    ผมขนลงมาสงขลาแล้ว
    เมื่อก่อนอยู่แถวถนนจันทรื มะงั้นให้ยืมแล้ว

Comment

อ่าวๆ รุ่นน้องหนิหน่า สุ้ๆกะ project นะ งิงิ

Comment

ถ้าไม่เยอะมากก็ กระติกกาแฟ ครับ หลายๆอันหน่อย แก้ขัดได้

Comment

พวกกระติกอลูมิเนียมที่ไว้ใส่น้ำร้อนน้ำเย็นก็แก้ขัดได้นะคะ

Comment

ฟังจากที่ร้านขายมา เอาง่ายๆ ถ้าเข้าใจไมผิด ใช้กระติกน้ำชนิดที่เป็นสแตนเลสสองชั้น ระหว่างชั้นเป็นสูญญกาศ เห็นที่เซ็นทรัน เล็กประมาน300-400 กลางๆ700-1200 แต่อย่าใช้ฝาของมันปิดละ น่าจะใช้โฟมปิดแทนได้

Comment

นึกว่าจะเอาไปแช่แข็ง CPU ซะอีก

Comment

ผมใช้น้ำแข็งแห้งแช่ CPU ซะเลย

Comment

เเล้วถังมันเเพงไหมเหล็กนนะครับ ถังใหญ่ๆครับ ที่เป็นสแตนเลส

Comment

เชื่อผมใม่ถึง1ooooหรอกงับ

Comment

Originally posted by kimoparty View Post
                      เขาขายเป็นลิตรไม่ใช่หรอครับ ไม่ใช่เป็นกิโล ลิตรละ40 แต่ตอนนี้กำลังเซงอยู่ว่าจะเอาไปที่ร.ร.ยังไง ในเมื่อไม่มีถัง คนรู้จักใน7-11ก็ไม่มีเศร้า
                      ส่วนโปรเจทไรนั้นขอสงวนเป็นความลับก่อนถ้าสำเร็จจะเอามาโพสครับ
                      ประเด้นหลักตอนนี้คือหาLN2ไม่ได้
                      ขายเป็นกิโลหละครับถูกแล้ว เวลาเอาถังไปเติมเขาจะชั่งเอานะครับว่าเติมไปได้กี่โล แล้วก็คิดตังค์ แต่ถ้าจะถามว่ากี่ลิตร...

ไม่เห็นจะยาก เอาค่าความหนาแน่น Ln2 คูณกับ นน. ก็ได้ปริมาตรแหละ ที่ร้านเขามีตารางอยู่ครับ

มันจะอ้างอิงเป็นลิตรไม่ได้ครับ Ln2 เพราะเป็นก๊าซ แม้ว่าจะอยู่ในสถาณะของเหลว แต่สมบัติมันจริงๆก็คือก๊าซ มันจะ
                      มีอัตราการระเหยอยู่ตลอดเวลา เหตุนี้เขาจึงต้องขายกันเป็น กิโลกรัมครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                        ขายเป็นกิโลหละครับถูกแล้ว เวลาเอาถังไปเติมเขาจะชั่งเอานะครับว่าเติมไปได้กี่โล แล้วก็คิดตังค์ แต่ถ้าจะถามว่ากี่ลิตร...

ไม่เห็นจะยาก เอาค่าความหนาแน่น Ln2 คูณกับ นน. ก็ได้ปริมาตรแหละ ที่ร้านเขามีตารางอยู่ครับ

มันจะอ้างอิงเป็นลิตรไม่ได้ครับ Ln2 เพราะเป็นก๊าซ แม้ว่าจะอยู่ในสถาณะของเหลว แต่สมบัติมันจริงๆก็คือก๊าซ มันจะ
                        มีอัตราการระเหยอยู่ตลอดเวลา เหตุนี้เขาจึงต้องขายกันเป็น กิโลกรัมครับ

นั่นครับ คนใช้จริงมาแล้ว !
                        GLORIOUS PC MASTER RACE
                        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ตกลงว่า ได้ไปซื้อมาใช้ยังเนี่ย

Comment

มันใช้ดีไมและจะมีปัญหาเวลาใช้ไมและมันหลักการทำงานยะไงหรอ

Comment

อย่าเอามือจุ่มลงไปนะ อิอิ

ซื้อมาแล้วจะเอาไปเก็บที่ไหนล่ะเนี่ย -*-

Comment

Originally posted by kimoparty View Post
                                เขาขายเป็นลิตรไม่ใช่หรอครับ ไม่ใช่เป็นกิโล ลิตรละ40 แต่ตอนนี้กำลังเซงอยู่ว่าจะเอาไปที่ร.ร.ยังไง ในเมื่อไม่มีถัง คนรู้จักใน7-11ก็ไม่มีเศร้า
                                ส่วนโปรเจทไรนั้นขอสงวนเป็นความลับก่อนถ้าสำเร็จจะเอามาโพสครับ
                                ประเด้นหลักตอนนี้คือหาLN2ไม่ได้
                                1 กิโลกรัมมันก็เท่ากับ 1 ลิตรนี่ครับ แล้วมันผิดตรงไหนกัน

Comment

Working...
                                X