Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT กะ 3870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT กะ 3870

เลือกอันไหนดีครับ สำหรับเล่นเกมส์โดยเฉพาะเลยครับ อันไหนจะมีอนาคตสดใสกว่าครับ จะซื้อเพื่อเกมส์ในอนาคตด้วยอะครับ มีข้อเด่นด้อยต่างกันไงอะครับ ตัดใจเลือกไม่ได้ เลยมาถามก่อน

เล่นเกมส์โดยเฉพาะ Nvidia โลดครับ พี่น้อง

Comment

ถ้าเกม8800GT แรงกว่า แต่โดยส่วนตัว ใช้HD3870อยู่ ก็แรงใช้ได้ และภาพก็สวยกว่า 8800GTSที่เคยใช้มากๆ

Comment

8800GTเล่นเกม
        3870เล่นเกม+ดูหนัง

Comment

ไป ตี สนิท กับคนขาย แล้ว ทีหลัง ก็ ลองเล่น มันทั้ง 2 การ์ดเลย จะได้ตัดสินใจ ได้ด้วยตัวเอง

Comment

เน้นเกมอย่างเดียวก็ 8800GT ถ้าจะดูหนังด้วย ก็ HD3870 ครับ

Comment

ถ้าเป็นผม งบถึงทั้ง 2 ตัว เอา GF8800GT 512M ครับ (เพราะแรงกว่า HD3870 หน่อยๆ นะ)
              *งบผมน้อยก็ได้แค่ตามรายเซ็นนั้นละ ^^

Comment

8800gt เล่นเกมส์จบข่าวครับ

Comment

แล้วภาพตอนเล่นเกมนี่ 3870 แจ่มกว่าใช่ปะครับ แต่ 8800 แรงกว่าใช้ปะ

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                    ไป ตี สนิท กับคนขาย แล้ว ทีหลัง ก็ ลองเล่น มันทั้ง 2 การ์ดเลย จะได้ตัดสินใจ ได้ด้วยตัวเอง
                    เข้าท่าดีแหะ

Comment

เน้นเกม เอา 8800GT เลยครับ

Comment

8800GT เลยไม่ต้องคิดมาก

Comment

แล้วเมื่อไหร่ R700 ของ ATI จะออก ถ้าไม่เกินมกรา ปีหน้าผมจะรอดูก่อนอะครับ

Comment

ถ้าให้เลือกระหว่าง 8800GT หรือ 3870 นี่ผมเอา 3870ครับ (เพราะเคยเล่น 88GT ทั้งใบเดียวเเละ SLI เเต่เเล้วก็ขายทิ้งไปคับ) ตอนนี้ใช้ 3870 สองตัวอยู่คับ

เเต่ถ้า 8800GT ใบเดียวสู้กับ HD3870 ใบเดียว 3870 จะเเพ้ไปหน่อยนึงครับ

เเต่พอเอา8800GTมาSLI กับ3870มาCrossFire HD3870 จะเเรงกว่าอย่างเห็นได้ชัดคับผม
                            (3Dmark06 ต่างกันราวๆ 500-1500 เเต้ม)

อิกประเด็นคือ 8800GT สามารถ SLi ได้เเค่กับก้ารดรุ่นเดียวกัน เเต่ ATI สามารถ Crossfire ข้ามรุ่นได้คับซึ่งจะเป็นส่วนช่วยในการประหยัดเงินในระยะยาว

- สมมุดว่าคุณจะซื้อก้ารด ATI ที่ใหม่กว่าก็เอามาไส่กับHD3870 เเบบ Crossfire ได้เเต่ถ้าซื้อ 8800GT ก็ต้องโละใหม่ทั้งเเผงคับ

ถ้าพูดในเเนวระยะยาวเเละการใช้งาน ATI Radeon HD3870 จะคุ้มกว่า 8800GT คับ

เเต่เราก็ต้องมาดูด้วยว่าเล่นเกมไหน เพราะเเต่ละเกมจะใช้ก้ารดจอเอามา Develop เกมเเตกต่างยิห้อกันออกไปคับ เเต่ถ้าจะเอามาเล่น Crysis ผมเเนะนำ HD3870 เพราะว่าไม่เห็นความเเตกต่างทางด้าน Preformance ระหว่างทั้ง 2 ก้ารดเลย เพียงเเค่ว่า HD3870 จะคมชัดเเละไม่เบลอร์เวลาหมุนเร็วๆนะคับ

ก็ขึ้นอยู่กับคุณอิกเเหละว่าชอบเเบบไหน ที่ว่าๆไปนี้เเค่คำเเนะนำนะคับ ^^

Comment

คือว่า Cf นี่เอาคนละรุ่นมา CF กันได้หรอคับ สมมติว่ามี 3870 แล้วเล่นๆไปแล้วมันไม่ทันเกมใหม่ๆ แล้วสมมติมีรุ่น 3970XT ออกมา ก็เอามาต่อ CF กับ 3870 ได้หรอครับ ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่เรื่อง CF

Comment

Working...
                              X