Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ(อคิลิก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ(อคิลิก)

แนะนำหน่อยครับ ผมซื้ออคิลิกเตรียมจะตัดแล้วครับ (ผมกำลังจะทำWaterTankแบบ4เหลี่ยมธรรมดาใสๆเขียวๆอะตรับ)แต่ผมลืมนึกว่า จะติดกันยังไงไม่ให้น้ำรั่ว(น้ำยาอะไรอะงับ)
    ผมอะลืมไปสนิ้ดเลย

เห็นเขามีน้ำยาประสานอะครีลิคขายอยู่นะครับ ก็ซื้อที่เดียวกับร้านขาย อะครีลิคนั่นละ ลองถามดู รับรองน้ำไม่รั่ว ถ้าทำดีๆ

Comment

ซิลีโคนก็ได้ครับ หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์ก่อสร้างน่ะ หลอดยาวๆ~~

Comment

Originally posted by aey101 View Post
        เห็นเขามีน้ำยาประสานอะครีลิคขายอยู่นะครับ ก็ซื้อที่เดียวกับร้านขาย อะครีลิคนั่นละ ลองถามดู รับรองน้ำไม่รั่ว ถ้าทำดีๆ
        อันนี้ดีกว่า มันจามีส่วนที่เกิน ออกมาเวลาประกอบน้อย ซีลิโคนก็ดี แต่มัน ล้นออกมาเยอะหงะ ไม่ค่อยเนียน

Comment

ซิลิโคนจะดีกว่า+ง่ายกว่างับ (ปกติเค้าใช้อุด เวลาทำงานเกี่ยวกับน้ำอยู่แล้ว) แต่ถ้าอยากงามจิงๆ น้ำยาประสานอคิลิกงับ แต่ต้องทำดีๆ มากๆ เนียบๆ เลยละ ไม่งั้น หึๆ...

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

น้ำยาประสานคับ
              แล้วตรงมุมฉาก
              อัดซิลิโคลอีกที
              ปาดให้เรียบ งามคับ

* อ่อ ระวังหน่อยนะครับ น้ำยาแรงมากใส่แว่นด้วย*

Comment

Originally posted by e20wac View Post
                น้ำยาประสานคับ
                แล้วตรงมุมฉาก
                อัดซิลิโคลอีกที
                ปาดให้เรียบ งามคับ

* อ่อ ระวังหน่อยนะครับ น้ำยาแรงมากใส่แว่นด้วย*
                ตามนั้นครับ ใส่ยาประสานก่อน พอเสร็จปุ๊ป ปาดทับซิลิโคน รับรอง ไม่หก

Comment

เอาไปให้โรงกลึงกลึงบ่าใส่ โอริง

Comment

แจ๋วครับ

Comment

เจ๋งเลยอย่งนี้

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                        เอาไปให้โรงกลึงกลึงบ่าใส่ โอริง
                        คืออะไรงับ โอริงเนี่ยอะครับบ

ท่าน e20wac ตรับแล้วใส่แว่นอะไรหรอครับ

ต้องขอขอบคุณทุกคนที่ให้ความรู้ใหม่แก่กระผมด้วยครับ

Comment

Comment

O ring สำหรัยSeal กันรั่ว
                            ออกเเนววิศวะไปหน่อย เเต่ก็ดีครับ สุดยอด

Comment

น้ำยาประสานอะครีลิค คับ ได้แน่ๆ แต่ เวลาตัด อะครีลิค ต้องตัดหั้ยตรงนะครับเบี้ยวนิดเบี้ยวหน่อย ก้อมะได้ มะงั้นมันประกอบกันไม่เปง 4 เหลี่ยมแน่นอนคับ อิอิ

จะเอาซิลิโคนยาทับไปอีกที ก้อได้ แต่ต้องปาดหั้ยบางแระเนียน นะครับ ยากส์ครับ งานนี้ผม ว่า

ที่ต้องหั้ยใส่แว่นเพราะ น้ำยามันแรง คับ คล้ายๆ ตอน หยอดกาวช้างอะคับ มันจะมี ไอๆ ระเหยๆ มา ประมานนั้นคับ

อาจจะแสบตาได้ - -" เพราะคุนต้องเข้าไปเล็งไกล้ๆ อะครีลิคไงคับ

โอริง ก้อเปง ยางกลมๆ สีดำ เอาไว้ ซีลกันน้ำออก/เข้าคับ แต่แค่อะครีลิค คิดว่าคงไม่ต้องถึง โอริงหรอกมังครับ - -

Comment

Working...
                              X